Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ SLI ข้ามยี่ห้อได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ SLI ข้ามยี่ห้อได้มั้ย

คือสงสัยนะครับว่าถ้าเราจะ SLI การ์ดจอนี้มันสามารถข้าม ยี่ห้อได้หรือปล่าว

เช่น

ASUS GeForce 8800 GT(G92) 512 MB DDR3
    จะ SLI กับ
    XFX GeForce 8800 GT(G92)

ได้หรือป่าวครับหรือจำเป็นต้องยี่ห้อเดียวกันด้วย

เป็นไปได้น่ะ ถ้าตระกูลเดียวกัน แต่จะเสถียนไหมผมก็ไม่แน่ใจ แต่เคยเห็น 3WAY SLI มันต่างยี่ฮ้อได้ครับ SLIก็น่าจะได้ถ้ารุ้นเดียวกัน

Comment

ได้คับคล้ายๆแรมนั่นแหละแต่ถ้าจะให้มันทำงานดีที่สุดก็ต้องยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันคับ

Comment

ref card เหมือนกันก็โอแล้วคับ

Comment

Working...
        X