Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ผมหน่อยว่า XFX 9800GT ของผมมันร้อนไปมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ผมหน่อยว่า XFX 9800GT ของผมมันร้อนไปมั้ย

นี่ผมเอารูปมาให้ดู หลังจากเปลี่ยนจาก 9600GT Idle อยู่ที่ 55 เอง
    พอมาถึง 9800GT Idle ดันอยู่ที่ 69 ท่านๆว่าปกติมั้ย
    อ่อแล้วอีกอย่างรอบพัดลมนี่ GPU นี่ปรับตัวไหน และ ปรับอย่างไรอ่ะคับไม่เป็น จริงๆ
    ถ้ามันร้อนเกินไปจริงๆ Mx-2 ช่วยได้มากมั้ยครับ
    แล้ว heatsink ตัวไหนเย็นๆใช้กับ 9800GT ได้ม้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ

Last edited by peter_well; 16 Oct 2008, 23:06:49.

ปกติครับคือตัวนี้ค่อนข้างร้อนครับผมเล่นไม่มี Air ซัดไป 72 องศา เลยอะครับแต่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

รุ่นนี้ถ้าเปลี่ยนซิ้งก็จะดีขึ้นมากครับ ถ้าไม่เปลี่ยนก็ลองหาเจ้านี่มาใส่ดูครับ

เพราะมันจะเป่าลมร้อนออกท้าย Card ผมลองจับตัว คาปา ดูโคตร ร้อนเลยอะครับ - -*

แต่มันแรงคุ้มดีครับ
    Last edited by ViewExtreme; 16 Oct 2008, 23:58:57.

Comment

ชิวๆ

Comment

-ชิวๆครับ 9800gt ร้อนทุกตัวครับ

-ผมเคยใช้ galaxy 9800gt ตัวซิ้งน้ำทะเล Idle เกือบๆ 70 Full 105

Comment

ผมใช้ evga 9800GT ตอนแรกพัดลม40% idle 75 Full ล่อไป100กว่า พอปรับพัดลมเป็น 100% ตอนนี้เหลือ idle 65 Full เกือบๆ90 เหอะๆๆ

Comment

*-* :< ก็ปกติดี clock ดูยังพอๆกันเลย อิอิ

Comment

ร้อนไปนิดนะ ใช้RIVATUNER ปรับพัดลมดีฝ่าจัดไปhttp://www.softpedia.com/progDownloa...load-6867.html

Comment

ป๋มใช้Rivarปรับรอบ100% โครตดังเลยแต่เหลือ51ได้ ตอนIdelนะ ร้อนจิงๆ

Comment

ในเครื่องท่านมีไรเย็นมังอะ ตัวเลขสูงๆทั้งนั้นเรย O.o

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
                    ปกติครับคือตัวนี้ค่อนข้างร้อนครับผมเล่นไม่มี Air ซัดไป 72 องศา เลยอะครับแต่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

รุ่นนี้ถ้าเปลี่ยนซิ้งก็จะดีขึ้นมากครับ ถ้าไม่เปลี่ยนก็ลองหาเจ้านี่มาใส่ดูครับ

เพราะมันจะเป่าลมร้อนออกท้าย Card ผมลองจับตัว คาปา ดูโคตร ร้อนเลยอะครับ - -*

แต่มันแรงคุ้มดีครับ
                    อืม เดี๋ยวผมจะไปหามาใส่นะครับ มันเป็นตัวดูดออกนอกเคสเลยใช่มั้ยครับ?

Originally posted by Title don View Post
                    ชิวๆ
                    ผมไม่เคยใช้นิครับ กลัวมันผิดปกติแล้วมันจะพังเอา แล้วช่วงนี้เงินๆทองก็จะไม่ค่อยอำนวยเท่าไหร่

Originally posted by indyman01 View Post
                    -ชิวๆครับ 9800gt ร้อนทุกตัวครับ

-ผมเคยใช้ galaxy 9800gt ตัวซิ้งน้ำทะเล Idle เกือบๆ 70 Full 105
                    อ่อครับ เพิ่งรู้ว่ามันร้อนแรงจริงๆ ไม่อยากคิด FULL Load เลย

Originally posted by BadbaDtz View Post
                    ผมใช้ evga 9800GT ตอนแรกพัดลม40% idle 75 Full ล่อไป100กว่า พอปรับพัดลมเป็น 100% ตอนนี้เหลือ idle 65 Full เกือบๆ90 เหอะๆๆ
                    ผมปรับพัดลมไม่เป็นอ่ะคับ พอปรับแล้วไปๆมาๆ config มันรวนๆ ไหงกลับมา auto เฉยเลย กด save ก็แล้ว ลอง save profile ก็แล้ว กลับมาปกติเฉยเลย ตอนนี้เลยปล่อย auto อ่ะ

Originally posted by Roman9441 View Post
                    *-* :< ก็ปกติดี clock ดูยังพอๆกันเลย อิอิ
                    ไม่ทราบท่านใช้รุ่นใดอยู่

Originally posted by Gtx9800 View Post
                    ร้อนไปนิดนะ ใช้RIVATUNER ปรับพัดลมดีฝ่าจัดไปhttp://www.softpedia.com/progDownloa...load-6867.html
                    โอ้ว ขอบคุณครับ ปรับแล้วตามที่บอกแต่ config มันรวนๆ ไหงกลับมา auto เฉยเลย กด save ก็แล้ว ลอง save profile ก็แล้ว กลับมาปกติเฉยเลย ตอนนี้เลยปล่อย auto อ่ะ

Originally posted by saikano View Post
                    ป๋มใช้Rivarปรับรอบ100% โครตดังเลยแต่เหลือ51ได้ ตอนIdelนะ ร้อนจิงๆ
                    ใช่ครับ 100 Percents ดังมากๆ

Originally posted by charif View Post
                    ในเครื่องท่านมีไรเย็นมังอะ ตัวเลขสูงๆทั้งนั้นเรย O.o
                    แหะๆ ผมไม่ได้เล่นน้ำอ่ะคับ มันเลยร้อนนิดๆ North Bridge 50c Cpu(E6850)60 - 80(FULL Load) ผมว่าเหอๆๆๆน่าจะ OK แล้วหล่ะ ถ้า Sink เดิมๆละก็งานเข้า

รบกวนช่วยแนะนำ sink ที่ผมน่าจะใส่ด้วยครับ แล้ว mx-2 มันลด(ความร้อน[ถ้าเป็นราคาได้ก็ดี ])ได้อีกมั้ย

Comment

ของผม 59-60 คับ รุ่นเดียวกันเลย เคยมีความคิดที่จะถอดมาทาซิลิโคนใหม่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ยังโอเคอยู่คับ

Comment

idle เกือบ 70 ผมว่าร้อนไปนะ

ลองจัดเครื่องดีๆ จัดสายดูน่าจะลดได้นิดนึง

Comment

ของผมปรับพัดลม 100%แล้วเหนพัดลมมันไม่แรงขึ้นเลย
                          อุณหภูมิ full ไม่ลดเลย เสียปล่าวหว่า

Comment

ของ ผม Idle 38 c / Full 48 เย็น เจี๊ยบ

แต่ . . . 9600 GT นะ

หุหุ

Comment

ผมว่ามานร้อนน่ะ Idle 68

อยากรู้ว่าถ้าเล่นเกมส์ หนักๆ มานจะถึงเท่าไหร่อะท่าน

Comment

Working...
                              X