Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ Aspire 6935G ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ Aspire 6935G ครับผม

อยากทราบว่า ผู้ที่ใช้อยู่ เป็นยังไงบ้างคับ เสียงดีไหม มีปัญหาอะไรบ้างไหมคับ
    บอดี้ แข็งแรงไหม คับ (เครื่องร้อนมากไหมคับ)

พอดีผมไปเห็นตัวเปนๆ ก็ เลยชอบ จึงอยากทราบ
    ตอนนี้ผมเล็งไว้ 2 ตัว คือ
    - BenQ Joybook s42-LM05
    - Acer Aspire 6935G-862G32Mn/X105

เห็นทางร้านบอกว่า เบนคิว ศูนย์หายาก ผมจึง ไม่แน่ใจ
    ผมเรียนโคราช คับ

ศุนย์เบนคิวเครือกับไซแน๊กและแวลูทั่วประเทศน่าจะมีนะ

ส่วนเอเซอร์เห็นตัวจริงและสวยดี แต่เรื่องอื่นไม่ทราบรอคนใช้มาบอก

Comment

เสียงดี ครับ ผมใช้อยู่ซื้อ มาเกือบสองเดือนและครับยังไม่เจอปัญา ดูหนังฟังเพลง ดีหมด เล่นเกมก้โอ ส่วนใหญ่ผม ชอบ ฟังเพลง ครับ และก้ทำงานไปด้วย ฮุๆ แต่ จาเหนว่าปัญหาจิง ๆคือ ส่วนที่เปนแผ่น ด้านซ้ายครับ มานเหมือนจาไม่แข็งแรงเท่าไหร่ ครับ และผมก้ไม่ค่อยเหนความสำคัญมันเท่าไหร่ ฮุๆ หรือ เราใช้ไม่เปนหวา อีกเรื่อง ถ้า แบก พร้อม แบต หนักเอากาน ผม แบก จาก ที่ทำงาน มาบ้าน หลังแทบหักแบบ คนมานจนไม่มีรถขับ ฮาๆ เครื่องไม่ค่อยร้อนครับ เออ แบบว่าผมไม่ค่อยได้เล่นเกมแรงๆ อะครับ ต้องรอ คนเล่นเกมแรงๆ มาตอบ ว่าร้อนไหม

Comment

ผม ก็ใช้ 6920 ญาติ ๆ 6935

acer เด๋วนี้รูปร่างสวยขึ้นเยอะ ดำ ดุ ดี

วัสดุที่ใช้ทำก็ดี

โดย รวม ก็ ok

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

หัวหน้าคลับ ขอเป็นกลางเพราะ เงินของท่าน ดีทั้ง 2 ตัวครับ

ถ้าซื้อ S42 เหลือกินขนม
            ถ้าซื้อ Aspire 6935G อาจจะหมด แต่ก้อต้องหลงไหลมันอีกนาน อิอิอิ

เป็นกลางตรงไหนกว่า

Comment

ถ้าในเรื่อง ของความเร็วความแรง ไม่ต่างกันเท่าไหร่เลย ใช่ไหมคับ
              จะต่างในเรื่อง ลำโพง กับ จอที่ใหญ่กว่า แค่นี้เหรอคับ

Comment

Originally posted by bask512230 View Post
                ถ้าในเรื่อง ของความเร็วความแรง ไม่ต่างกันเท่าไหร่เลย ใช่ไหมคับ
                จะต่างในเรื่อง ลำโพง กับ จอที่ใหญ่กว่า แค่นี้เหรอคับ
                ใช่คับ s42 จะเหนือกว่าที่ราคากับระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกกับออนบอด และนำหนักเบา

เอเซอร์เด่น ที่กาดจอแรงกว่านิดนึง รองรับแรมddr3 จอใหญ่กว่า

Comment

ผมอยากได้เบนคิวนะพี่ ตอนนี้ แต่ ปัญหา ของผม จะซื้อได้ยากมาก

Comment

Working...
                  X