Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ External USB Sound Card หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ External USB Sound Card หน่อยครับ

ปกติเป็นใช้ NB เลยต้องหา Sound Card External ระหว่าง Creative Live 24BIT 5.1 USB กับ Creative X-Fi Surround 5.1 USB
    และ SoundCard Realtek HD Onboard กับ Creative X-Fi XMod USB << 2 ตัวนี้แตกต่างกันมากหรือไม่
    และ X-Fi Xtream Audio Notebook 7.1 CH << ตัวนี้เสียงดีกว่า 3 ตัวบนที่ไม่ใช่ Realtek มากน้อยหรือไม่ถ้าขับเสียงในแบบ 5.1 นะครับ
    ปกติเป็นคนฟังเพลงจำพวกเน้น DEEP BASE เป็นหลัก และขอถามอีกอย่างเจ้าหูฟัง 5.1 แบบไม่จำลองเสียงนะครับ เสียงมันพอใช้ได้หรือไม่ ( เอาไว้ดูหนังนอกสถานที่ )
    Last edited by clayzizer; 16 Oct 2008, 23:02:57.

x-fi 5.1 usb,Philips Aurilium PSC805/17

Comment

แล้วหูฟัง 5.1 นี่พอใช้ได้มั้ยครับหรือว่าห่วยเลย

Comment

ลืมบอกรหัส Sound Card ครับ เป็นตัว ALC888S

Comment

Originally posted by mballx View Post
          Philips Aurilium PSC805/17
          ตัวนีราคาเท่าไรท่าน มีขายร้านไหนมั่ง ในไทย

Comment

Originally posted by tiksna View Post
            ตัวนีราคาเท่าไรท่าน มีขายร้านไหนมั่ง ในไทย

หายากครับ ในไทย ไม่มีคนหิ้วมาขายเลย ท่านเค้าสั่งจาก ยาฮูญี่ปุ่น หรือเปล่าถ้าจำไม่ผิด เหอๆ

อ่อ กะ x mod อย่าเล่นมันเลยผมว่า หาในไทยง่ายๆ ก็ x-fi surround / SX ไม่ก็ไปสั่ง จากห้อง

hifiก็ได้ พวก bb 2702/ 3060 แจ่มดีนะ ถูกกว่าพวกแบรนด์ด้วย

Comment

ผมว่าเล่น Dac 3060 เวิกกว่าครับ
              เสียงดีด้วย ราคาไม่แพง ^^

Comment

ว่าจะยก NB ไปลองฟังทีละตัวซะเลย

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
                  ว่าจะยก NB ไปลองฟังทีละตัวซะเลย
                  ความคิดบรรเจิด....เอาเลยครับท่าน

Comment

Working...
                  X