Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมใช่ AMD or INTEL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมใช่ AMD or INTEL

เน้น เล่นเกมโหดๆหนักๆพวก crysis อะครับ ใช่ cpu AMD หรือ INTEL ดีครับ และก็การ์ดจอได้ยินมาว่าถ้า AMD คู่กับ ATI และก็ INTEL คู่กับ GeForce ใช่ปะครับ
    อีกอย่าง เล่นเกมหนักๆใช่ winXP หรือ winVISTA ดีครับ

-..-
    แล้วแต่งบครับ

Comment

คือ ตอนนี้ พูดยากสักนิด เพราะ Intel มีตัวใหม่มา I7 ครับ แต่ราคาคงแพงมากๆ ในช่วงแรก

ขี่เกลียดอธิบายนะ เดี้ยว มีตรงกับ ทฏษฏี ใคร จะมารุมว่าผมอีก กำ

(ส่วนตัว) ของผม เลือก AMD Phonem X4 ,X3 นะครับ เพราะเขามีเทคโนโลยี HT แล้วใส่กับ เมนบอร์ด

AM2+ แล้วก็ ความเร็วในการส่งถ่ายข้อมูล ของ CPU เร็วกว่า Intel มากครับ เพราะเกมต้องใช้การส่งถ่ายก็ข้อมูล

ด้วย

+กับการ์ดจอ ATI แล้ว ผมว่าดีนะ สุดๆ อ่ะ เพราะเขาทำมา Support กันด้วย และการ์จอ ATI ตอนนี้ รุ่น Top

แรงกว่า Nvidia ครับ (จากรายการ is it อะไรเนีย เขาก็บอก) ราคาย่อมเยาวด้วย

ส่วนตัว ฟันธง

Winxp ครับ (รอ win 7)

Comment

แล้วถ้าผมมีงบ ซัก 26k เล่นอะไรดีอะครับ

Comment

Core 2 E8400

Comment

งบ 26k เล่น AMD คุ้มกว่า

Comment

แล้ว L2 catche ส่งผลกับการเล่นเกมส์ไหมครับ

Comment

ใช้มัน 2 ยี้ห้อเลย ชอบที่ AMD เปิดเครื่องไว้มาก ชอบ INTEL ที่คะแนนะสวย แค่นี้ละ T_T

Comment

งบน้อยเล่น AMD เอาส่วนต่าง ไปเพิ่มการ์ดจอ

Comment

ถ้า CPU ในราคาไม่เกิน 3500 ตัวใหนน่าสนกว่ากันครับ

Comment

^
                      ^
                      x2 5600+ 2.8gh 3300 ไม่ OC แรงกว่า
                      E5200 2.5 gh 3000 OC ไกลกว่าแรงกว่า

Comment

ู^
                        ^
                        ถ้า OC ทั้งคู่หละครับ

Comment

^
                          ^
                          ^
                          E5200 OC ได้ไกลกว่าครับ อยู่ที่วัตถุปัจจัยด้วยว่าและความสามารถว่า มัน OC ได้ไกลเพียงใด

Comment

E5200 45nm เย็นกว่า ลากไกลกว่า เทคโนโลยีใหม่กว่า แรงกว่า

Comment

Intel

เล่นเกมใช้ Win XP

Comment

Working...
                              X