Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามารถ flash bios ของ 8800GT>9800GT ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สามารถ flash bios ของ 8800GT>9800GT ได้ไหม

อยากรู้ว่าสามารถทำได้ไหม
    แล้วมีใครเคยลองทำมั่งป่ะ

น่าจะได้น่ะคับแต่ก้ออาจจะไม่ได้นะคับเพราะถ้าได้แล้วเหมือนกันทีเดียวเลย คน ก้อไม่ซื้อของใหม่สคับถ้ามันแพงกว่า ผมคิดว่าได้แต่อาจจะได้ไม่ได้100%คับ

Comment

ไม่เกิดประโยชน์

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        ไม่เกิดประโยชน์
        เห็นด้วย

Comment

ที่ผมสงสัยเพราะว่า spec ทั้ง 2 ตัวเหมือนกันเป๊ะไงครับ
          เลยเข้าใจว่าทาง nvidia ทำการ flash เปลี่ยนชื่อ แล้วเอามาขายเท่านั้นเอง

ซึ่งถ้าเป็นอย่างงี้ก็น่าจะทำได้เองจริงไหมครับ
          มันไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรจริงๆ นอกจากชื่อรุ่นเปลี่ยนไปเท่านั้นแหละครับ

Comment

อย่าไปทำเลยครับ .........ถ้า flash แล้วบูตไม่ขึ้น ประกันหมดเลยนะครับ

Comment

เคยทำ MB flash striker II formular ด้วย bios ของ P5N32-E คำตอบคือ นิ่งสนิท
              ดันลืมนึกว่าเป็นเครื่องเก่า
              แต่ดีเคลมได้ รอดตายยหวุดหวิด

Comment

แต๊บ

Comment

ลองเลยครับ

ได้ผลไงมาบอกด้วย จะเอาด้วยคน

หุหุหุ

Comment

ระวังมันแต๊บเด้อ

Comment

Working...
                    X