Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่า แผ่นcd-dvd สกรีนลงบนแผ่นเลยนี่เค้าใช้อะไรสกรีนคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่า แผ่นcd-dvd สกรีนลงบนแผ่นเลยนี่เค้าใช้อะไรสกรีนคับ?

เห็นร้าน เช่าหนัง แบบเค้าสกรีนแผ่นเอง
    ไม่ใช่ใช้สติ๊กเกอร์แปะอีกทีนะคับ
    สกรีนรูปลงแผ่นเลย เป็นสีๆ ไม่ใช่สีออกทองด้วย
    ลองเอาเล็บขูดดู มันก็ลอกด้วย

อยากทราบว่า ใช่ lightscribe รึป่าวคับ?

เห็นมีเครื่องปริ้นส์แผ่นโดยเฉพาะอ่าครับ ไม่รู้ว่าเหมือนกันป่าวเพราะไม่เคยใช้

Comment

เล็บขูดได้น่าจะเป็นเครื่องปริ้นแบบ ink jet ที่เค้าใช้ๆๆกัน ip4500 กับ R230 นี้ละครับ

Comment

ใช้ Printer บางรุ่นพิมพ์ครับ จะมีถาดใส่แผ่น CD เอาใว้พิมพ์เฉพาะเลย และก็จะต้องเป็นแผ่น Inkjet Printable ด้วย เอาใว้พิมพ์กับเครื่อง Printer

Comment

อ้อ อย่างนี้นี่เองงงง

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
          X