Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะกด 4870 pcs+ แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะกด 4870 pcs+ แล้ว

วันนี้จะไปชื้อตอนเย็น
    อยากถามผู้ใช้ ว่า มันมีปัญหา อะไรไหม
    เพื่อความสบายใจ ขอบคุณครับ

แจ่มครับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ..เล่น CRYSIS ทั้งภาคหลักและฉากเสริม ได้ลื่นไหลค่อนข้างมากเลย
      ผมปรับ 800X600,1024X768,1240X968 ปรับ AA8X,VSYNC,ENTHUSIASTIC
      พบว่า ไหลลื่นพอๆกัน แทบไม่แตกต่างกันเลย..ผมใช้จอ CRT SONY G420 19 นิ้ว
      แปลกใจจัง ดูเฟรมเรต ก็ไม่ได้สูงเท่าไร แต่กลับเล่นได้ไหลลื่นจนผิดสังเกต
      อุณหภูมิ...ปรับรอบพัดลม100%
      IDLE 52-55 เล่นเกมCRYSIS 68 แต่ถ้าทดสอบกับโปรแกรมที่มีลักษณะคล้ายๆ
      ATITOOLรวมตัวกับGPUZ (ชื่อGAP/CAPVIEWERอะไรทำนองเนี้ย)อุณหภูมิจะขึ้นถึง 84
      ปัญหาอย่างเดียวที่ผมเจอคือ
      ผมอยากขอแลกกับ ASUS/EVGA GTX 260 มาลองใช้ดูสิว่า มันจะไหลลื่นกว่า 4870 PCS+
      จริงหรือเปล่า..แค่นี้แหล่ะปัญหาของมัน
      อิๆ..
      Last edited by dragon_horse; 17 Oct 2008, 10:59:03.

Comment

crysis ท่านปรับที่ เท่าไรครับ
        very high เปล่า ครับ
        ผม ใช้ จอ 1360*768
        ไม่รู้จะปรับได้เท่าไร

Comment

Originally posted by wasano View Post
          crysis ท่านปรับที่ เท่าไรครับ
          very high เปล่า ครับ
          ผม ใช้ จอ 1360*768
          ไม่รู้จะปรับได้เท่าไร
          CRYSIS ภาคหลัก ผมปรับไปที่ HIGH เพราะไม่สามารถเลือก VERY HIGH ได้ นอกนั้นก็
          สูงสุดหมด
          ส่วน CRYSIS WARHEAD ผมรายละเอียดสูงสุดหมด AA8X,VSYNC,ETHUSIASTIC
          กับความละเอียด 800X600,1024X768,1240X968
          ส่วน 1360x768 ผมไม่เคยลองครับ
          แต่ผมเข้าใจว่า(เดาว่า??) ด้วยแรม GDDR 5 ขนาด 1 GB รับมือกับความละเอียดที่ท่านใช้ได้
          อย่างสบายแน่ๆ(มั๊ง??)

Comment

ขอบคุณครับ
            ขอให้ลื่นหัวแตก

Comment

Originally posted by wasano View Post
              ขอบคุณครับ
              ขอให้ลื่นหัวแตก
              ลืมบอกข้อมูลที่อาจมีผลต่อการเล่นเกมให้ลื่นไหลยิ่งขึ้น
              ผมใช้ Q9450 2.66 ความเร็วเดิม ก็ลื่นไหลตามที่บอก
              เคยปรับไปที่ 3.6 ก็ยิ่งไม่ต้องพูดถึง
              ส่วนแรม ผมใช้ G.SKILL 4 GB PK1066MHZ นะครับ
              ถ้าชอบ 4870
              ผมก็ขอต้อนรับสู่อาณาจักรสีแดงแรงคุ้มไม่กั๊กเทคโนโลยี

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                  ลืมบอกข้อมูลที่อาจมีผลต่อการเล่นเกมให้ลื่นไหลยิ่งขึ้น
                  ผมใช้ Q9450 2.66 ความเร็วเดิม ก็ลื่นไหลตามที่บอก
                  เคยปรับไปที่ 3.6 ก็ยิ่งไม่ต้องพูดถึง
                  ส่วนแรม ผมใช้ G.SKILL 4 GB PK1066MHZ นะครับ
                  ถ้าชอบ 4870
                  ผมก็ขอต้อนรับสู่อาณาจักรสีแดงแรงคุ้มไม่กั๊กเทคโนโลยี
                  ประโยคนี้โดนใจจริงเลย

Comment

Originally posted by watermill View Post
                    ประโยคนี้โดนใจจริงเลย
                    โดนเหมือนกันครับ รอ 5850 อยู่นะเนี่ยๆๆ

Comment

ตอนนี้ 4870 1gb มีแบรนด์อะไรบ้างครับ และก็ราคาด้วยครับ

Comment

ไครไปพันทิปฝากดูasus 4870 dark knight ให้ด้วยนะครับ เห็นเวปbusitekเอา 9800 gtx+ dark knightเข้ามาขายแล้วเลยอยากรู้ว่ามีรุ่น4870มั้ย

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                          ถ้าชอบ 4870

เออคือผมใช้ตัวเดียวกับพวกท่าน แต่อยากปรับรอบพัดลม Vga ต้องทำไงบ้างครับเพราะว่ามันตั้ง 51 องศาแนะ ดันไปนิดเดียวเองเคสก็๋เปลือยนะ -*-

Comment

HIS 4870 ตัวนี้เป็นการ์ดจอตัวที่ 2 ในชีวิตคะ หลังจาก 8500 gt 512 มา 1 ปี

ขอบอกว่า......ปลาบปลื้มมากคะ ATI 4800 จงเจริญ

9990 บาท กับ 4870 ตัวนี้ คุ้มจนจะร้องไห้คะ driver 8.10 ไม่มีปัญหา แล้วก็ปรับรอบพัดลมได้อีก อะไรมันจะพัฒนาข้อบกพร่องได้พร้อม ๆ กันขนาดนั้นเนี่ย

คิดถูกที่ย้ายมาอยู่ค่ายนี้คะ ยุคทองของเค้าจริง ๆ

Comment

Originally posted by KOOBIRD View Post
                              เออคือผมใช้ตัวเดียวกับพวกท่าน แต่อยากปรับรอบพัดลม Vga ต้องทำไงบ้างครับเพราะว่ามันตั้ง 51 องศาแนะ ดันไปนิดเดียวเองเคสก็๋เปลือยนะ -*-
                              ผมเคยใช้ MSI HD4850 โดยใช้ RIVA TUNER ช่วยปรับรอบพัดลมครับ
                              ไปศึกษาได้ที่กระทู้
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230977
                              Last edited by sompolli; 21 Oct 2008, 15:26:11.

Comment

Working...
                              X