Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 ใช้กับ Asrock Wolfdale1333 R2 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200 ใช้กับ Asrock Wolfdale1333 R2 ได้ไหมครับ

พอดีต่อไฟเรียบร้อยหมดแล้ว เปิดไม่ติด ภาพไม่ขึ้น พัดลมหมุน ไฟจอเป็นสีส้ม แรมสะอาดเอียมอ่องเปิดเครื่องอื่นไม่มีปัญหา การ์ดจอลองทั้ง onboard , PCI-ex ไม่ติด

ปัญหานี้จะเกิดจาก Asrock Wolfdale1333 ไม่รู้จัก E5200 หรือเปล่าครับ พอดีไม่รู้ว่า bios ตัวที่ใช้อยู่มันเป็น version อะไร เพราะไม่มี CPU 775 ให้ลอง

บอร์ดได้มือสองจากคนในนี้ ซื้อครั้งแรกเมื่อประมาณต้นปี 08

ผู้ใดรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by wavenow; 17 Oct 2008, 12:11:55.

น่าจะได้ (เพราะเห็นใส่ E8xxx ได้หมดทุกตัว)
    ลอง Update BIOS ล่าสุดดู 1.50 นะ

Comment

เข้า windows ไม่ได้เลยครับ สงสัยต้องให้ที่ร้าน flash ให้ T_T

Comment

ขาsokket เบี้ยวปะครับ

Comment

E5200 มีขา socket ด้วยหรอครับ เห็นมันโล้นๆ จากที่สังเกตุดูก็ไม่พออะไรปกติในที่ตัว socket หรือตัว cpu ครับ

ว่าแต่วิธีใส่ cpu ตัวนี้ แค่วางลงไปเฉยๆใช่ไหมครับ เพราะว่าเคยใส่พวก CPU ที่มีขา มันต้องดันคันโยกด้วย แต่ตัวนี้ มีคันโยกให้ แต่ไม่รู้ว่ามันจะลงล๊อคได้ยังไง โยกลงไปแล้วเหมือนมีไว้ให้โยกเล่นเฉยๆ

Comment

ผมหมายถึงขาที่เมนบอร์ดครับ ส่วนคันโยกที่ว่า เอาไว้กดฝาครอบอีกทีครับ

Comment

Originally posted by wavenow View Post
              E5200 มีขา socket ด้วยหรอครับ เห็นมันโล้นๆ จากที่สังเกตุดูก็ไม่พออะไรปกติในที่ตัว socket หรือตัว cpu ครับ

ว่าแต่วิธีใส่ cpu ตัวนี้ แค่วางลงไปเฉยๆใช่ไหมครับ เพราะว่าเคยใส่พวก CPU ที่มีขา มันต้องดันคันโยกด้วย แต่ตัวนี้ มีคันโยกให้ แต่ไม่รู้ว่ามันจะลงล๊อคได้ยังไง โยกลงไปแล้วเหมือนมีไว้ให้โยกเล่นเฉยๆ
              ไปโยกเล่นซะงั้น
              ใส่ถูกต้องลงล๊อคมันป่าวเนี่ย

Comment

เริ่มงง ฝาครอบผมถอดทิ้งไปแล้วครับ เด๋วลองเสียบอีก 8 ทีแล้วจะมารายงานให้ทราบโดยทั่วกัน

Comment

หลังจากหาดู Video ที่ใส่ socket 775 มา พบว่า.. เค้าไม่ถอดฝาครอบออก ถอดแค่ฝาพลาสติกเฉยๆ....

ไอ่เราแงะออกหมด อ๊างงงงงงงง..

ขอปิดกระทู้เลยละกันครับ อาย ><~~~

Comment

-*-

Comment

Originally posted by wavenow View Post
                      หลังจากหาดู Video ที่ใส่ socket 775 มา พบว่า.. เค้าไม่ถอดฝาครอบออก ถอดแค่ฝาพลาสติกเฉยๆ....

ไอ่เราแงะออกหมด อ๊างงงงงงงง..

ขอปิดกระทู้เลยละกันครับ อาย ><~~~
                      เทพมากครับ

Comment

Working...
                      X