overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 9 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 165

Thread: GTA4 Buying Quest หรือ ตามล่าหาซื้อ GTA4

OverclockZone Member Jedi Master's Avatar

Default GTA4 Buying Quest หรือ ตามล่าหาซื้อ GTA4

เมื่อวานไปสะพานเหล็กเพื่อไปหาไอเทมสุดยอด GTA4 ของPS3 ครับ เข้าไปหาอยู่สักพักหายากมากก ต้องเดินถามมันทุกร้านเลย แล้วในสุดก็มาเจอ โอ้วแม่เจ้า เหมือนทำเควสเก็บแต้มครบแล้วถึงจะได้เจอไอเทมลับ ผมจึงยอมลงทุนไปซื้อมาในราคา 2800 ที่สะพานเหล็ก แต่ดันเจอ Boss เฝ้าไอเทม เจอเด็กของเจ้าของร้านมันพูดกวนติน ตอนมันเก็บตังเรา เราก็ถามมันว่า ตอนที่ยังไม่มีเรื่องมันราคาเท่าไรครับ มันเงียบไปซักพัก ทำหน้ากวนหัวแม่ติง พร้อมกับตอบว่า "ที่ตอนมันไม่มีเรื่องไม่มาซื้อละ พอตอนมีเรื่องแล้วเสือกอยากได้" ผมนี่แถบอยากเอาหมัดถวายใส่เข้าเบ้าตามัน แต่เจ้าของร้านมันก็เห็นผมไม่พอใจแล้วมันเลยเข้ามาเคลีย์ ผมบอกงั้นเดี๋ยวไปดูร้านอื่นก่อนนะครับ ถ้าบอกว่าไม่เอาแล้วตรงๆ ดีไม่ดีเดี๋ยวเจ้าของมันช่วยลูกน้องมันเข้าครัวทำยำอีก คุยไปคุยมาด้วยไมตรีจิต สุดท้ายมันลดให้เหลือ 2500 หวานไปครับพี่น้อง ไม่รู้มันไปแค้นผมตั้งกะเมื่อไร สงสัยมันเป็นพวกDark side เกรียนจริงๆ ดีนะมันแค่พูด ไม่งั้นคงโดนมันฟันศอกเหมือนชูวิทย์
    เอิ๊กๆ ถึงตอนนั้นได้รู้กันละว่า Unleash the force เป็นยังไง หึๆ ก็หนีสิครับ นั้นละคือการปลดปล่อยพลังแห่งการเผ่น

เป็นประสบการณ์เล่าสู่กันฟังครับ ต้องใจเย็นๆ อย่าให้ Dark side มันลืมตา อาปาก หายใจ เดี๋ยวได้ไปนอนบนเตียงผู้ป่วยก่อน

ขอพลังจงสถิตอยู่กับเจ้า
    Last edited by Jedi Master; 19 Oct 2008 at 08:13:18.

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ซื้อร้านไหนค่ะ ดิฉันตะเอาตำรวจไปลากเลยค่ะ

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

เอิ๊กๆๆ ยินดีด้วยได้เล่นเกมที่ mypc รอคอยทั้งชีวิต

OverclockZone Member Jedi Master's Avatar

Quote Originally Posted by YaKuZiA View Post
    เอิ๊กๆๆ ยินดีด้วยได้เล่นเกมที่ mypc รอคอยทั้งชีวิต
    มันจะคอยให้เกมส์นี่หายไปจากโลกนะสิครับ

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    ซื้อร้านไหนค่ะ ดิฉันตะเอาตำรวจไปลากเลยค่ะ
    อันนี้คงจะเป็นคำพูดของ mypc ใช่ไหมครับ เล่นเอาตกใจหมดเลย

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

เดี๋ยวมันก็มา เพราะวันๆมัน Search หาแต่คำว่า จี ที เอ ^^

OverclockZone Member OnizukaBk's Avatar
    จะขายอะไรจะซื้ออะไร ความสุขผม

ระวัง! มันกำลังจะมา

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

Quote Originally Posted by Jedi Master View Post
    มันจะคอยให้เกมส์นี่หายไปจากโลกนะสิครับ
    มันรอคอยให้เกมหายไปจากโลก แต่เราก็รอคอยให้มันหายไปจากโลกเหมือนกัน

เออ แล้วได้ยลโฉมภายในเกมยังครับ จขกท. เป็นไงบ้างบอกด้วยครับ ^^

OverclockZone Member JoePo's Avatar

ยินดี ด้วย ท่านได้ ของลับ แล้ว

อย่าใช้งานหักโหม นะครับ ไอเท็ม สามารถ ชำรุด ได้

ไม่งั้น ต้องไป ล่า แรร์ กัน อีกที ><

OverclockZone Member RegTify's Avatar

ในที่สุดก็ได้ของแรร์มาครอบครอง

Quote Originally Posted by YaKuZiA View Post
    มันรอคอยให้เกมหายไปจากโลก แต่เราก็รอคอยให้มันหายไปจากโลกเหมือนกัน

เออ แล้วได้ยลโฉมภายในเกมยังครับ จขกท. เป็นไงบ้างบอกด้วยครับ ^^
    ก็แหล่มมากมายครับ ภาพก็ถือว่าใสมาก เป็นทีวีด้วยหรือเปล่าไม่รู็ รุ่น JVC 44 นิ้ว ติดผนังครับ ไม่มีกระตุก ไม่มี??? ไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไง ก็มันไม่มีในคอม Xbox ก็ไม่มีอ่ะครับ ผมว่านะครับ จะเป็นอะไรมันก็ให้ภาพในระดับที่ให้เราพอใจได้ถึงความสมจริงของมันนั้นแหละครับ

เอาเป็นว่ามันมากครับ ภาคก่อนๆ เวลาเราเล่นแล้วดาวขึ้น หากอยู่ใกล้บ้าน ต้องหนีเข้าบ้าน ไอ้รวจมันเข้าไม่ได้ แล้วค่อยกดสูตรลดดาว แต่ภาคนี้ พอเราหนีเข้าบ้าน มันก็ตามเข้ามา ไม่รู้จะทำยังไง อาวุธก็ยังไม่มีเพราะเล่นช่วงแรกๆ กดสูตรก็ไม่ทันแน่ เลยกดสามเหลี่นมที่เตียงนอน ตัวละครก็ค่อยขี้นไปบนเตียงแล้วก็เอนหลังหลับไปอย่างสบายใจ ในระหว่างนี้ไอ้รวจมันก็เดินออกไปเฉยเลย งงมากแต่ฮาโคตรครับ มันให้เกียรติเราขนาดนี้เชียว สงสัยมันกลัวพรุ่งนี้เราไม่มีแรงไปก่อกวนชาวบ้าน เอ้อภาคนี้เวลาเข้าบ้านหรือเข้าที่ไหนมันจะไม่ตัดฉากครับ แต่มันจะใช้มือเปิดประตูให้เห็นกันว่าเข้าไป จะนอนก็ไม่ตัดฉาก ล้มตัวลงนอนกันให้เห็นเลย
    Last edited by Jedi Master; 17 Oct 2008 at 13:46:12.

มันคือ Rare Item ชิ้นหนึ่งนี่เอง 555
    เด่วของคอมมาจะไปหาซื้อมั่ง ^^

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    จะแจ้งทำไม ไปแจ้งตำรวจ ตำรวจก็แย่งเล่นหมดอ่ะดิ ยิงหายากอยู่ด้วย
    ใครเป็นลูกตำรวจคงสบาย พ่อยึดมาให้เล่น 555

OverclockZone Member miixer's Avatar

Quote Originally Posted by Jedi Master View Post
    ก็แหล่มมากมายครับ ภาพก็ถือว่าใสมาก เป็นทีวีด้วยหรือเปล่าไม่รู็ รุ่น JVC 44 นิ้ว ติดผนังครับ ไม่มีกระตุก ไม่มี??? ไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไง ก็มันไม่มีในคอม Xbox ก็ไม่มีอ่ะครับ ผมว่านะครับ จะเป็นอะไรมันก็ให้ภาพในระดับที่ให้เราพอใจได้ถึงความสมจริงของมันนั้นแหละครับ

เอาเป็นว่ามันมากครับ ภาคก่อนๆ เวลาเราเล่นแล้วดาวขึ้น หากอยู่ใกล้บ้าน ต้องหนีเข้าบ้าน ไอ้รวจมันเข้าไม่ได้ แล้วค่อยกดสูตรลดดาว แต่ภาคนี้ พอเราหนีเข้าบ้าน มันก็ตามเข้ามา ไม่รู้จะทำยังไง อาวุธก็ยังไม่มีเพราะเล่นช่วงแรกๆ กดสูตรก็ไม่ทันแน่ เลยกดสามเหลี่นมที่เตียงนอน ตัวละครก็ค่อยขี้นไปบนเตียงแล้วก็เอนหลังหลับไปอย่างสบายใจ ในระหว่างนี้ไอ้รวจมันก็เดินออกไปเฉยเลย งงมากแต่ฮาโคตรครับ มันให้เกียรติเราขนาดนี้เชียว สงสัยมันกลัวพรุ่งนี้เราไม่มีแรงไปก่อกวนชาวบ้าน เอ้อภาคนี้เวลาเข้าบ้านหรือเข้าที่ไหนมันจะไม่ตัดฉากครับ แต่มันจะใช้มือเปิดประตูให้เห็นกันว่าเข้าไป จะนอนก็ไม่ตัดฉาก ล้มตัวลงนอนกันให้เห็นเลย
    โอ้ว อยากเล่นนนนนนนนนนนนน

ทีเด็ดของเกมส์ครับ เป็นความลับ เพราะผมซื้อคู่มือมามันก็ไม่มี เวลาใครได้เล่นแล้วอยากทำอย่างว่า ก็ไม่ต้องหาตีหรี่ที่ไหนครับ แฟนเราเอง ชื่อ Micheal มิเชล เราคบไปสักพัก แล้วพาเธอไปร้านเหล้า ดื่มด้วยกัน แล้วพาเธอไปส่งบ้าน แต่ระวังนะครับ เพราะเราก็เมา มันจะขับเหมือนคนเมาเลย ภาพมันจะเบลอๆ ควบคุมทิศก็ยาก ต้องค่อยๆขับใจเย็นๆ ไม่งั้นแหกโคง หรือพุ่งชนเสา ไอ้รวจจับอีก (มิงจะสมจริงไปไหนเนี้ยะ แต่ก็ประทับใจมากครับ) พอไปถึงบ้าน ก่อนมิเชลจะลงจากรถ จะมีคำพูดให้เลือกของนิโค้ ถามว่า ไว้เจอกันครั้งหน้า กับ ให้เข้าไปส่งในบ้านได้ไหม ให้เลือกข้อสอง แค่นั้นละครับพี่น้อง สุดยอดไม่นึกว่ามันจะทำออกมาเทพขนาดนี้ ไปลุ้นดูภาพเอาเองครับ เดี๋ยวหมดลุ้น Ah Ah you're Great จำได้เลย

ไว้สังเกตอะไรใหม่ๆได้จะมาเล่าให้ฟังอีกครับ

OverclockZone Member onizika01's Avatar

Quote Originally Posted by OnizukaBk View Post
    ระวัง! มันกำลังจะมา
    coming soon

OverclockZone Member pudgeloas's Avatar

นับจากวันนี้น่ะเหลืออีก32วันจะลงPCครับ
    เพราะมันออกวันที่18 พฤศจิกายน

xbox720http://www.youtube.com/watch?v=CkjtmydvAOM

Quote Originally Posted by pudgeloas View Post
    นับจากวันนี้น่ะเหลืออีก32วันจะลงPCครับ
    เพราะมันออกวันที่18 พฤศจิกายน

xbox720http://www.youtube.com/watch?v=CkjtmydvAOM
    คงหายากม๊ากกกกก

OverclockZone Member Comma's Avatar

มาปูเสื่อรอชมครับ ความยาวกระทู้คงถึงแกนโลก

OverclockZone Member krisda01's Avatar

Talking

ทีเด็ดของเกมส์ครับ เป็นความลับ เพราะผมซื้อคู่มือมามันก็ไม่มี เวลาใครได้เล่นแล้วอยากทำอย่างว่า ก็ไม่ต้องหาตีหรี่ที่ไหนครับ แฟนเราเอง ชื่อ Micheal มิเชล เราคบไปสักพัก แล้วพาเธอไปร้านเหล้า ดื่มด้วยกัน แล้วพาเธอไปส่งบ้าน แต่ระวังนะครับ เพราะเราก็เมา มันจะขับเหมือนคนเมาเลย ภาพมันจะเบลอๆ ควบคุมทิศก็ยาก ต้องค่อยๆขับใจเย็นๆ ไม่งั้นแหกโคง หรือพุ่งชนเสา ไอ้รวจจับอีก (มิงจะสมจริงไปไหนเนี้ยะ แต่ก็ประทับใจมากครับ) พอไปถึงบ้าน ก่อนมิเชลจะลงจากรถ จะมีคำพูดให้เลือกของนิโค้ ถามว่า ไว้เจอกันครั้งหน้า กับ ให้เข้าไปส่งในบ้านได้ไหม ให้เลือกข้อสอง แค่นั้นละครับพี่น้อง สุดยอดไม่นึกว่ามันจะทำออกมาเทพขนาดนี้ ไปลุ้นดูภาพเอาเองครับ เดี๋ยวหมดลุ้น Ah Ah you're Great จำได้เลย

ไว้สังเกตอะไรใหม่ๆได้จะมาเล่าให้ฟังอีกครับ
    555 Welcome to the Dark Side

OverclockZone Member motionman's Avatar

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    coming soon

เข้างานอยู่หึหึ

Page 1 of 9 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks