Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Modem Router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Modem Router

ช่วยผมเลือกทีคับ ระหว่าง Belkin N Wireless Modem Router กับ Linksys WRT350N หรือมีตัวไหนที่ดีกว่าก็ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอไม่เกิน 4,000นะคับ เห็นBelkinออกแบบสวยดีและประกันlifetimeแต่ไม่รุว่าsetยากไหม ผมใช้ True และโหลดบิตด้วยคับ ขอบคุณครับ

Belkin ดีกว่าครับ ทนแล้วก็ Set ง่ายครับ ผมใช้อยู่ครับ

Comment

ผมว่าราคามันเกิน4พันทั้งคู่นะ
      wireless N modem router ไม่เคยเห็นยี่ห้อไหน มือ1 ถูกกว่า4000

Comment

แล้ว wireless N มันจะได้ทั่วบ้าน 2 ชั้นไหมครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

แล้วแต่การจัดวางครับ เจอกำแพงปูนไป2-3ชั้น สัญญาณอาจจะหมดได้

ปล.ผมขาย wag160n นะ ประกันหมด 7/2010
          Last edited by Josious; 20 Oct 2008, 22:11:39.

Comment

Linksys WRT350N ครับ

Comment

Originally posted by Nakamichi View Post
              ช่วยผมเลือกทีคับ ระหว่าง Belkin N Wireless Modem Router กับ Linksys WRT350N หรือมีตัวไหนที่ดีกว่าก็ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอไม่เกิน 4,000นะคับ เห็นBelkinออกแบบสวยดีและประกันlifetimeแต่ไม่รุว่าsetยากไหม ผมใช้ True และโหลดบิตด้วยคับ ขอบคุณครับ
              WRT350N ไม่มีโมเดมในตัวนะ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ ผมซื้อมาแล้วคับ Belkin Wireless G+MIMO ADSL 2+ Modem Rounter แต่ไม่ได้ซื้อ wireless N เพราะว่าในระบบ ไม่มี Wireless N เลย (เห็นคนขายบอกว่าถ้ามี G เข้ามาในเครือข่าย N ก็จะเป็น G ไปเลย) แล้วก็แพงไปด้วยคับ แต่ G บ้านผมก็ได้ทั้งบ้านเลยนะคับ

Comment

Working...
                X