Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเปิดไม่ติดคร้าบบบ ช่วยด้วย!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเปิดไม่ติดคร้าบบบ ช่วยด้วย!

เครื่องผมเปิดไม่ติดอ่ะ พอเปิดสวิตช์แล้ว พัดลมCPU กะพัดลมการ์ดจอก้อหมุนนะ
    แต่มันไม่ยอมBoot เข้าBIOSอ่ะ หน้าจอก้อไม่มีภาพไรเลย
    ลองถอด RAM กะการ์ดจอออกแล้วก้อไม่มีเสียงอะไรเลย
    ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ถ้าถอดแรมออก แล้วมันไม่ร้องก็แสดงว่าเมนบอร์ดไปเฝ้ายมบาลแล้วคับ

Comment

นี่ผม ต้องนำเมนบอร์ด ไปทำพิธีศพที่พันธ์ทิพจิงๆเหรอ
      โธ่เมนบอร์ดลูกพ่อ อยู่ดีก้อป่วยตาย

Comment

อาเมน

Comment

Power Supplyพังก็เป็นไปได้นะครับ

ผมก็เคยเป็นอาการนี้เลยพัดลมหมุนแต่ไม่ boot bios เปลี่ยนPSUละหายเลยครับ

Comment

บอร์ดคงสิ้นใจไปละ

Comment

ถอดออกแล้วยังไม่มีเสียง

เมนบอร์ดท่านเตรียมซื้อตัวใหม่เลยครับผม

Comment

Working...
              X