Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD VS Intel ตัวใหนเทียบก่ะตัวใหนได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD VS Intel ตัวใหนเทียบก่ะตัวใหนได้บ้างครับ

AMD VS Intel ตัวใหนเทียบก่ะตัวใหนได้บ้างครับ ใครรู้ช่วยเข้ามาวสธยายที เอาเป็น know how เอาไว้สำหรับมือใหม่หัดเล่น

celeron 900mhz น่าจะเท่ากับ Duron 900 Mhz หุๆ

Comment

ล่อเป้า ปาวเอ่ย
      ขอหลบก่อนครับ
      รอท่านถัดไปละกัน

Comment

อันนี้ผมเดาๆ เอาตามความคิดผมนะ

Duron = Celeron
        Sempron = Pentium 4
        Athlon > Pentium 4
        Athlon X2 > Pentium D
        Core 2 Duo > Athlon X2

-*-
        เอ จะโดนด่ามั้ยเนี่ย

Comment

ว่าด้วยการตลาด
          duron หรือ sempron = celeron
          athlon = pentium
          ส่วนcoreตอนนี้รอamdเอาอะไรมาชนอยู่

แต่ถ้าว่าด้วยประสิทธิภาพ เทียบยาก แถมล่อเป้าด้วย -*-

อะ แถมให้
          pentiumII > k6 > celeron > cyrix หรือ winchip ^^
          Last edited by PUSH THE TEMPO; 27 Jan 2007, 22:30:12.

Comment

เอารุ่นใหม่หน่อยก็ได้ครับ ไม่ต้องเอารุ่น k6 k7 มาเทียบเยย ที่ถามนี้เพราะว่าจะซื้อ E6600 อ่ะครับ แต่อยากรู้ว่ารุ่นที่เป็น ของ AMD แล้วสู้ Intel E6600 ได้มีตัวใหน เอาที่มีขายในตลาดที่ยังไม่ออกมา อย่าไปรวมน้าครับ

Comment

โอว์ของสูง

Comment

วัดกันที่ พริตตี้ พริตตี้ ค่ายไหนสวยกว่าค่ายนั้นละครับ

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                  วัดกันที่ พริตตี้ พริตตี้ ค่ายไหนสวยกว่าค่ายนั้นละครับ
                  เห็นด้วย ชอบ ชอบ หุหุหุ

Comment

ล่อเป้า

Comment

ล่อเป้าตรงใหนหว่าแค่อยากรู้ว่า เงิน 12750 ก่ะ E6600 ถ้าเอาไปซื้อ AMD มันจาได้รุ่นใหน แล้วคุ้มกับราคามั้ย

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
                        ล่อเป้าตรงใหนหว่าแค่อยากรู้ว่า เงิน 12750 ก่ะ E6600 ถ้าเอาไปซื้อ AMD มันจาได้รุ่นใหน แล้วคุ้มกับราคามั้ย
                        ก็น่าจะบอกรายละเอียดตั้งแต่แรก คนอื่นเลยนึกว่าตั้งกระทู้ล่อเป้า

Comment

sempron 2200+[socketA] = C2D E6700 ครับ ...เน้น ซ็อกเก็ต A ครับ

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
                            ถ้าถามว่ามีเงิน 12,750 ซื้อ E6600 แล้ว AMD ตัวใหนราคาพอๆ กันได้ พอตอบได้ แต่ถ้าถามว่าตัวใหนดีกว่ากันอันนี้ไม่ทราบครับแล้วแต่การใช้งาน

AMD Athlon X2 5000+ 2.60GHz , L2 Cache 512KB x 2 (AM2) ราคา 12,490 ฿

Comment

555+ เล่นกันไปเล่นกันมาไม่ได้ซื้อกันพอดี

จำนวนเงินตั้งแต่7000บาทขึ้นไปนี่ยอมรับเลยคับ ยกให้Core2ไปหมด รอBarcelonaออกมาก่อนค่อยว่ากันอีกที กลางปีมั้ง

Comment

Working...
                              X