Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมดูหนัง แบบชัดโคตรๆๆ เหมือน 3 มิติ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ จะลองดู

แต่มันลบเซ็นเซอร์ได้อ๊ะป่าว หุหุหุ

Comment

แงะ... ผมดูจากใน SS มันก็เหมือนกังนะ - -

อันบนนี่ ก่อน ใช่มะ อันล่าง คือ หลังจาก ปรับแล้ว...

Comment

จริงด้วยครับ ภาพมันคนละเรื่องเลยอ่ะ ขอบคุณครับ แจ่มเลยอ่ะยังงัยลบกวน โชวภาพ ที่ตั่งค่าที่คิดว่าแจ่มให้หน่อยสิครับ

Comment

Originally posted by kengkun View Post
          จริงด้วยครับ ภาพมันคนละเรื่องเลยอ่ะ ขอบคุณครับ แจ่มเลยอ่ะยังงัยลบกวน โชวภาพ ที่ตั่งค่าที่คิดว่าแจ่มให้หน่อยสิครับ
          ผมไม่ได้ปรับอะไรเลยครับผม ปรับแต่หัวข้อ All2HD อย่างเดียวจริงๆครับ

ผมใช้ GF9800GT ครับ

Comment

ใช้ KMPlayer ครับ คลิกขวา Video(Advance) >> เลือก Present Quality ( 3Ghz ) ลองดูครับภาพที่ได้บอกได้คำเดียวว่าสุดตรีนจ้า

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
              ใช้ KMPlayer ครับ คลิกขวา Video(Advance) >> เลือก Present Quality ( 3Ghz ) ลองดูครับภาพที่ได้บอกได้คำเดียวว่าสุดตรีนจ้า
              ขอชมครับ ลองรูปด้วย เอาแบบเทียบให้เห็นนะครับ

ภาพชัดกับภาพดูมีมิติมันต่างกันนะครับ

เคยดูจอ Sony ที่เปิดโชว์ไหมครับ เหมือนออกมาเลยครับ
              Last edited by ittiphol; 18 Oct 2008, 20:41:12.

Comment

เอางี้ ผมจะโหลด The KMPlayer 2.9.4.1433 อยู่ แล้วจะเอารูปมาลงให้ดู ช็อตเดียวกับหน้าแรกเลย

Comment

จะเถียงกันทำไม code เหมือนกัน/คุณภาพก็เหมือนกันน้านแหละจ้า
                  มันมีผลทางจิตใจมากกว่า คือคนชอบก็ว่าดีกว่า แต่จริงๆๆแล้วเหมือนกัน

Comment

มันเป็น software decode+ bob สำหรับ mpeg2 ที่ + กับ edge /contrast enchancement เท่านั้นเอง
                    Last edited by battlecruiser; 19 Oct 2008, 00:58:02.

Comment

จัดภาพแล้ว หน้าแรกดูได้ครับ

Originally posted by cotton View Post
                      จะเถียงกันทำไม code เหมือนกัน/คุณภาพก็เหมือนกันน้านแหละจ้า
                      มันมีผลทางจิตใจมากกว่า คือคนชอบก็ว่าดีกว่า แต่จริงๆๆแล้วเหมือนกัน
                      Code ตัวเดียวกันระบบ DVD เหมือนกันก็จริง
                      แต่ประสิทธิภาพมันอยู่ที่ตัว Software

กำๆๆๆๆๆ ดูยังไงก็เห็นทันทีเลยครับ
                      Last edited by ittiphol; 18 Oct 2008, 22:59:39.

Comment

ผมว่ามันปรับภาพให้คมขึ้นเฉยๆ นะผมมีโปรแกรมอีกตัวครับเดี๋ยวไรต์แผ่นเสร็จจะเอามาให้ดู

Comment

มันเกี่ยวกับการปรับภาพในแบบ Shapen Edge ครับ ผมมีโปรแกรมแจ่มกว่า จขกท. อีก แต่ผมไม่แนะนำ และ รีวิวไปเพราะมันปัญหาเยอะ แถมกิน CPU โคตรๆ ครับ

ขั้นตอนของโปรแกรมนี้ัมันขะเรียกฟิลเตอร์ออกมาแต่มันจะ Render ภาพเองครับ เพราะฉะนั้นมันจะใช้ CPU สองเท่าทันที ถ้าไฟล์นั้นไม่ Support DXVA หรือ Hardware Acceleration อะนะครับ ผมเลยไม่อยากแนะนำ แต่ถ้าสนใจจริงๆ ผมจะมารีวิวให้ดูก็ได้ครับ แต่เครื่องต้องเป็น CPU 2 Core ขึ้นไปนะครับ เพราะมันใช้ ทรัพยากรเยอะจริงๆ

ไม่ได้จะมาเกย์ทับเจ้าของกระทู้นะครับ WinDVD9 ก็ดีจริงๆ แต่ใช้ CPU พอสมควรกับความยืดหยุ่นในการใช้งานครับ

โปรแกรม.....Neuview Professional
                          ตัวอย่างไฟล์ที่ใช้ทดสอบครับ : Sakura-OtomeHeyx3love1382
                          Video: MPEG2 Video 1024x576 29.97fps 15000Kbps [Video]
                          Audio: MPEG Audio 48000Hz stereo 384Kbps [Audio]

ตัวอย่างภาพก่อนปรับ (โปรแกรมเดียวกันหมดนะครับ)

หลังปรับใช้

ดูมันใช้ CPU ไปสิครับ 75-90% เลย

เปรียบเทียบจากภาพจากที่ผมรีวิวไป

ใช้ CPU ไป 5-10% เองครับ

วิธีเซ็ตก็จากกระทู้ผมครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=4577711
                          Last edited by Dojo-mAn; 19 Oct 2008, 01:15:42.

Comment

klite pack ใช่ไหมครับ จำเชื่อมะค่อยได้

กินเครื่องมากครับ ผมลงแค่ให้มันอ่านไฟล์มือถือ อย่างเดียวเท่านั้น

ดูหนังผมใช้ windvd อะครับ ชัว แจ่มๆลื่นๆๆ

Comment

สมัยนี้ อะไรเปิด mkv ไม่ได้ ไม่มีคนใช้

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                                klite pack ใช่ไหมครับ จำเชื่อมะค่อยได้

กินเครื่องมากครับ ผมลงแค่ให้มันอ่านไฟล์มือถือ อย่างเดียวเท่านั้น

ดูหนังผมใช้ windvd อะครับ ชัว แจ่มๆลื่นๆๆ

K-Lite เป็นแค่โปรแกรม Filter นะครับ ไม่กินเครื่อง แต่ผมไม่ได้ใช้ครับ
                                เพราะ Filter บางตัวมันตีกันเองครับ WinDVD อาจจะดูได้ัชัดจริง
                                แต่มันใช้กับ Format อื่นไม่ค่อยเท่าไหร่นะครับ ส่วนโปรแกรม
                                Neuview Professional มันโปรแกรมที่มีการ Render ภาพเป็นของตัวเอง
                                แต่ถามว่า ดีไหม ดีครับ แต่ ไม่ค่อย Support ไฟล์ มากนัก ลูกเล่นมีน้อย
                                แต่ภาพชัดมากครับ แต่กิน CPU มหาศาล ครับ

ปล. ที่ผมรีัวิวไปด้านบนเป็น โปรแกรม Neuview Professional นะครับ

Comment

Working...
                                X