Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Asus F80S-4P090 มีปัญหาเรื่อง TouchPad ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Asus F80S-4P090 มีปัญหาเรื่อง TouchPad ครับ

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ในงาน ComWorld เอามาลง WinXP ดาวโหลด driver จาก web asus มาแทบจะทุกอัน แต่มาใช้งาน ปรากฏว่า TouchPad ไม่ค่อย Work อ่ะครับ

1. ต้องออกแรงกดที่ touchpad เยอะมาก กว่าจะขยับ ขนาด set เป็น lightest แล้วยังแย่เลย
    2. พื้นที่ของ Touchpad ใช้งานได้ไม่ทั้งหมด คือด้านขวาที่เป็น scroll เหมือนว่ามันไม่รับ input อะไรเข้าไปเลย ผมลอง deactivate scroll ไป แล้วลองเลื่อนดู ก็ปรากฏว่า ด้านขวา ของ touchpad ประมาณ 1.5 เซ็น ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

เป็นที่ Hardware หรือ Software ครับ
    ผมลองทั้ง ไม่ลง driver ของ Synaptics และไม่ได้ลง ก็ให้ผลเหมือนกันครับ พื้นที่ทางด้านขวา ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย

รึผมต้องลง Vista ครับ จะเกี่ยวมั้ย

วันนี้ไปที่ร้านมาครับ
    ปรากฏว่า รุ่นนี้น่าจะเป็นทุกตัว เพราะลองกับตัวที่ โชว์อยู่ ก็เหมือนกัน

สรุปว่า คงต้องทนใช้อย่างงี้ไป
    อาจจะต้องหาtape อะไรมาแปะไว้ จะได้รู้ Region ที่สามารถใช้งานได้จริง ๆ

Comment

ผม vista ก็ใช้ไม่ได้เช่นกันครับ

Comment

ของผมไม่เป็นนะครับ ก็ปกติดี ลงXP SP2

Comment

Working...
        X