Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องดับเอง ครับ งง จัง * *

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องดับเอง ครับ งง จัง * *

คือว่าเล่นๆไปเครื่องดับเอง ครับ งง เลย ทำไงดีครับ แต่ไฟที่เมนบอร์ด ยังมีนะครับไฟแลนก็มี เเต่อย่างอื่นดับหมด
    e2180
    ram 2 g
    board- p5kpl/1600
    EAH3650 256 ddr3
    psu-(no name) 550w

ตามนี้อ่ะครับ ช่วยดูทีครับ ขอบคุณครับ

clock ป่าวครับ
    ยังงัยลองเช็คที่แรมดู
    เช็ค PSU

Comment

Originally posted by us---army View Post
      clock ป่าวครับ
      ยังงัยลองเช็คที่แรมดู
      เช็ค PSU
      ซิงๆ เลยครับไม่ โม เลย ครับ เดิมล้วนๆ เเต่สงสัยpsu จ่ายไฟไม่พอมีส่วนมั้ยครับ เพราะว่าเป็น วัต ปลอม

Comment

ลองดูที่ RAM ก่อนคับ แล้วต่อมาดูที่ PSU

Comment

ครับ เด๋ว ลองกลับไปบ้าน กระตุ้นเเรม หน่อย เเล้วมารายงานครับ นี่เลยเศร้าต้องมานั่งเล่นร้าน T..T

Comment

ลองเอาเเรมผมออกเเล้ว เอาเเรมเพื่อนใส่ เเล้วครับ ยังวูบ ดับอยู่ครับ

Comment

PSu คัรบ

Comment

ถ้าเป็นผมมอง PSU ไว้ก่อนเลย ลองหาอันอื่นมาใส่ก่อน

Comment

โอเค ครับ ขอบคุณ มากสำหรับคำเเนะนำครับ เด๋วลองหาอันอื่นมาใส่ก่อน ช่วยเเนะนำ psu ด้วยก็ดีครับ แหะๆ ไหนๆก็ไหนๆละ แหะๆ ขอไม่เเพงมากนะครับ ปัจจัย น้อย T_T ขอบคุณครับ นี่เลยได้เอาเครื่องเก่ามาเล่นเเทน T_T

Comment

ของผมก็เพิ่งเป็นครับเนี่ยเซ็งคอด กำลังว่าจะลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ พอลบตัวเก่าออก

รีเครื่องแล้วบูทไปสักพักดังติ๊ด แล้วดับ คราวนี้เปิดมาบูทได้สักพักดังติ๊ดแล้วดับตลอดเลย

เป็นเพราะไรเนี่ยยยย เดี๋ยวลองดูแรมก่อน หรือมีแววผมจะได้ซื้อ psu ใหม่เนี่ย T^T

Comment

Originally posted by miixer View Post
                      ของผมก็เพิ่งเป็นครับเนี่ยเซ็งคอด กำลังว่าจะลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ พอลบตัวเก่าออก

รีเครื่องแล้วบูทไปสักพักดังติ๊ด แล้วดับ คราวนี้เปิดมาบูทได้สักพักดังติ๊ดแล้วดับตลอดเลย

เป็นเพราะไรเนี่ยยยย เดี๋ยวลองดูแรมก่อน หรือมีแววผมจะได้ซื้อ psu ใหม่เนี่ย T^T
                      ติดตามผลของท่าน ครับ รายงาน ทีครับ แหะๆ

Comment

เครื่องผม
                        E2180
                        MB PCChips
                        ram 2g
                        vga XFX 9500GT
                        PSU 580W
                        ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยมีปัญหาเลยครับ PSU ไม่พอปะท่าน

Comment

ผม หายเเล้วครับ เปลี่ยน psu ลื่นปกติเลย เเต่เสียวหลังอยู่ งบน้อยไปหน่อยเลยได้ของ ซึนามิ 520w มา เเก้ขัดไปก่อน

Comment

Working...
                          X