คือตอนนี้กดเปิดเครื่องแล้วมันมีเสียงดัง เหมือนไม่ได้ใส่แรม แต่แรมไม่เสียนะครับ จอก็ไม่ติดครับ เป็นเพราะอะไรครับ
แต่ผมไปถามร้านแถวบ้านมาเค้าบอกว่าเป็นที่การ์ดจอเสีย แล้วผมก็ไปที่ศูนย์ใหญ่ของ hp เค้าบอกอาการคราวๆว่าน่า
จะเป็นที่ตัวเมนบอร์ดพังแต่ผมยังไม่ได้ส่งซ่อมนะครับ เพราะถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดศูนย์บอกว่า หมื่นกว่าบาท
พี่ๆคิคว่าจะคุ้มรึเปล่าครับ ซื้อมาตั้ง4หมื่นแล้วมาซ่อมอีกหมื่นกว่า แล้วอาการนี้ผมซ่อมมา 1 ครั้งแล้วตอนก่อนจะหมดประกัน
ก็เปลี่ยนเมนบอร์ดมาแล้วแต่ยังมาเป็นอีก ผมเลยไม่รู้จะเอายังไงดีครับ ผมกลัวซ่อมมาแล้วก็อาจจะเป็นอีก
แล้วถ้าจะมาซ่อมร้านทั้วไปจะดีรึเปล่าครับ

ผมว่าจะซื้อเครื่องหมื่นต้นๆว่าใช้แทนดีกว่ามีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ