Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเดทข่าวเกม 17/10/51

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดทข่าวเกม 17/10/51

Konami Officially Comments on Metal Gear Solid 4 for Xbox 360

แฟนเกม Metal Gear จำนวนมากกำลังเรียกร้องให้ทาง Konami Port MGS4 ลง Xbox360 เหมือนกันเกม

Third Party เจ้าอื่นๆที่ทำลงหลายๆเครื่อง เพื่อสร้างกำไรให้มากที่สุด แล้วทำไม Konami ถึงไม่ทำแบบ

ค่ายอื่นๆละ? สิ่งที่ Konami ตอบกลับไปคือ "ความต้องการที่จะให้ MGS4 ลงเครื่อง 360 จากทั่วโลกนั้น

มีอยู่เป้นจำนวนมาก ซึ่งตรงนี้มันทำให้เราต้องกลับมาคิดดูอีกที"

มันมีความเป็นไปได้สูงที่ Microsoft จะเข้ามาชักชวนให้ Konami Port MGS4 ลง 360 แต่ถึงอย่างนั้น

ก็ยังมีข่าวมาแว่วๆ ว่าถ้า MGS4 ลง 360 จริง ทีมงานที่ Port ลงอาจไม่ใช่ Kojima Product อาจจะเป็น

บริษัทนอก หรือ Microsoft ทำการ Port เอง หากเรื่องนี้มีความคืบหน้ายังไง เราจะรีบมาแจ้งอีกที

PS3 Update features (ver 2.50)

มีการเปลี่ยนแปลงหลายอย่างเลยครับ

Njoy this very strange PS3 controller

ตัว controller หน้าตาประหลาดครับ

Final Fantasy 13 Versus (PS3)

Star Ocean 4 Scan Shows Cyborg Character (PS3/360)

************ รูปใหญ่ครับ ************

New White Knight Chronicles Scan (PS3)

************ รูปใหญ่ครับ ************

First Basara: Battles Heroes Scan (PSP)

Dissidia : Final Fantasy new screenshots (PSP)

Resistance Retribution Screenshots & Images (PSP)

Call of Duty: World At War (Wii)

Midnight Club Los Angeles (PS3/360)

Street Fighter IV (PS3/360/PC)

Resistance 2 (PS3)

Mortal Kombat vs. DC Universe (PS3/360)

Destroy All Humans! Path of the Furon (PS3/360)

ยังมีรูปอีกเยอะครับ กดไปดูต่อได้เลยครับ เครดิตท่าน Zmile

ขอขอบคุณเพื่อนๆ OCZ ที่สนใจทุกท่านครับ

COD 5 ภาพกากขนาดนี้เลยหรอ -*-

ปล.อ่าวเครื่อง will หรอ - -ล

Comment

ผมชักจะเริ่มเบื่อๆกระทู้แบบนี้แล้วนะ
      ไม่มี Preview เลย มีแต่ ชื่อ กะ ภาพ
      PS3 มีการเปลี่ยนแปลงเยอะ .... อะไรมั่งหละฟร้า !!! - -

Comment

เกมส์บน PS3 เริ่มชักจะไม่ exclusive แล้วสินะ

Comment

วะ วะ วะ วะ ว้าววววว resistance ลงบนเครื่อง psp ด้วย แถมภาพก็แหล่มใช้ได้เรยๆ น่าเล่นอย่างแรงงง

Comment

ถ้า Metal Gear Solid 4 ลง Xbox 360 นะ PS3 จบอะ เพื่อนผมประมาณ4-5คนอยากซื่อ PS3 เพราะ Metal Gear Solid 4 นี้และ มันบอก อยากได้ ps3 เพราะ Metal Gear Solid 4 แต่อยากได้ Xbox360 เพราะ แผ่นถูกเกมที่ออก ps3 ประมาณ 99% ก็ออกXbox360 เหมือนกัน ภาพเเหล่มกว่าไหมเหรอ ก็เท่ากันเลยอะ 360 สีสดกว่าหน่อย วัด fps แล้ว 360 สูงกว่า ps3 นีดดดดดเดียว Xbox360 28-35 ps3 25-32 Fps

Comment

Street Fighter IV ดูทีไรก็น่าเล่นเสมอนะครับ
              และก็ทำให้นึกถึงวันวาน อดีตที่รุ่งเรืองบนเครื่องคอนโซลรุ่นคุณปู่ (รุ่นผมนี่ล่ะ 5555)

Comment

ภาพของ Resistance Retribution Screenshots & Images (PSP) เหมือนจะเเจ่มกว่า Call of Duty: World At War (Wii) ซะอีกนะ

Comment

Working...
                X