Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง2.1 + สายลำโพง เสียงกะหึมๆ หน่อยคัฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง2.1 + สายลำโพง เสียงกะหึมๆ หน่อยคัฟครับ

เน้นดูหนัง ฟังเพลง rock คือเข้าใจว่า สายลำโพงคู่ตัวมามันไม่ได้อารม
    เปลี่ยนเป็น monter cabel ดีไม๊ครับ ราคาพอยิกจับนะครับ

งบเท่าไรครับ

Comment

ลำโพงงบ 1800-2200
      สาย 400 คัฟ รบกวนด้วยคัฟ^^

Comment

SAAG 3000 Watt. HEXON 1740บาทครับ กระหึ่มแน่ในงบท่าน หาที่วางดีๆเบสยิ่งหนักเข้าไปอีกครับ

Comment

ตอนแรกเห็นชื่อกระทู้อยากจะแนะนำ้ bose companion สักหน่อย แต่ถ้างบ เท่าที่ว่า หาซื้อ boston มือสองก็ดีนะคับ ถ้าหาได้รับรองดีก่า saag หรือ creative หลายเท่า ส่วนตัวผมว่าดีกว่า JBL อีก

Comment

Originally posted by pooparat View Post
            ตอนแรกเห็นชื่อกระทู้อยากจะแนะนำ้ bose companion สักหน่อย แต่ถ้างบ เท่าที่ว่า หาซื้อ boston มือสองก็ดีนะคับ ถ้าหาได้รับรองดีก่า saag หรือ creative หลายเท่า ส่วนตัวผมว่าดีกว่า JBL อีก
            boston นี่รุ่นไหนเหรอครับ แล้วเปลี่ยนสาย ด้วยจาดีขึ้นอีกป่าว

Originally posted by HERO-NUT View Post
            SAAG 3000 Watt. HEXON 1740บาทครับ กระหึ่มแน่ในงบท่าน หาที่วางดีๆเบสยิ่งหนักเข้าไปอีกครับ
            เบสนุ่มลึกไม๊ครับ พอดีไปเจอ 1450 ราคานี้น่ายิกป่าวคับ

Comment

x3 2.1 ครับ ส่วนสายเก็บเงินเพิ่มหน่อย - -a

กระหึ่มแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by pooparat View Post
                เค้าฟังแนวร๊อคนะครับ

Comment

เบสนุ่มลึกไม๊ครับ พอดีไปเจอ 1450 ราคานี้น่ายิกป่าวคับ

ตอบ -- สอยมาเลยครับ1450เบสลึกหรือไม่ขึ้นอยู่กับการปรับEQของท่านครับแล้วก็ตำแหน่งของการวางลำโพงด้วยครับ

Comment

ตอบ -- สอยมาเลยครับ1450เบสลึกหรือไม่ขึ้นอยู่กับการปรับEQของท่านครับแล้วก็ตำแหน่งของการวางลำโพงด้วยครับ
                    คับผม แล้วมีสายแนะนำที่ใช้คู่กับ SAAG 3000 Watt. HEXON ไม๊ครับ
                    พอดีเพิ่งหัดเล่นไว้ถามการปรับ EQ อีกที ขอบคุงคร้าบ

Comment

ผมใช้ MILAN รุ่น AV-858 ครับ ตัวถังเป็นไม้ ทั้งหมด ยิ่งเอามาฟังกับ iTunes แล้วปรับเสียงที่ไอจูนให้ดีที่สุด ในออฟชั่น เอามาฟังเพลงร็อค เบสออกนุ่ม แบบแน่น ยังไงหว่า อิอิ มันมากครับ เสียดายไม่มีการ์ดเสียง -*-
                      แต่ SAAG ก็ดีครับ ต้องเลือกรุ่นด้วย

Comment

ผมใช้ MILAN รุ่น AV-858 ครับ ตัวถังเป็นไม้ ทั้งหมด ยิ่งเอามาฟังกับ iTunes แล้วปรับเสียงที่ไอจูนให้ดีที่สุด ในออฟชั่น เอามาฟังเพลงร็อค เบสออกนุ่ม แบบแน่น ยังไงหว่า อิอิ มันมากครับ เสียดายไม่มีการ์ดเสียง -*-
                        แต่ SAAG ก็ดีครับ ต้องเลือกรุ่นด้วย
                        ขอบคุนคร้าบเป็นแนวระดับความรู้ ^^

Comment

ช่วยแนะนำ สายลำโพงด้วยนะครับ ไม่รุ้ว่าสายที่แถมมาจาดีป่าว
                          เล็งๆ monter cabel ไว้ หรือว่าซื้อมาทำเกลียวเองดีครับ

Comment

สายแพงๆหน่อยก็เพียงพอแล้วครับ(หลักร้อย) ถ้าจะถามวิธีการปรับEQก็โพสไว้นะท่าน เดี๋ยวเข้ามาอธืบายแบบละเอียดเลยครับ

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
                              สายแพงๆหน่อยก็เพียงพอแล้วครับ(หลักร้อย) ถ้าจะถามวิธีการปรับEQก็โพสไว้นะท่าน เดี๋ยวเข้ามาอธืบายแบบละเอียดเลยครับ
                              คร้าบผม ขอบคุนคร้าบผมม^^

Comment

Working...
                              X