Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับ ใส่การ์ดจอแล้ว จอสั่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับ ใส่การ์ดจอแล้ว จอสั่น

คือเป็นจอ samsung CRT 17" ครับ การ์ดจอ asus 3870 ปรับ refresh rate ลงไดร์เวอใหม่ แล้วก็ไม่หายครับ
    หาวิธีแก้ไม่ได้เลยครับ ขืนเป็นอย่างนี้ต่อไปคงต้องตัดแว่นใส่แน่ๆๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

มีการ์ดจอตัวอื่นลองเอามาเปลี่ยนไหมล่ะท่าน

Comment

มีการ์ดจอตัวอื่นลองเอามาเปลี่ยนไหมล่ะท่าน
      ลองแล้วครับ เอา nvidia 6600 gt มาใส่ไม่เห็นเป็นครับ แสดงว่าจอไม่เสียใช่ไหมครับ
      เพราะผมลองเอา การ์ดจอมาเปลี่ยนหลายตัวแล้วครับ ไม่สั่นเลย ปรับ refresh rate ได้ปกติ

Comment

เพิ่มเติมนะครับที่ผมสงสัยมันมีตรงที่ ccc ที่ปรับ monitor มันบอก not suppoted
        เกียวกันไหมครับ แล้วต้องทำไงครับ

Comment

ชัวร์ป๊าปการ์ดแน่นอน แต่อาจเป็นที่ไดเวอร์ของการ์ดด้วยนะครับ

Comment

ชัวร์ป๊าปการ์ดแน่นอน แต่อาจเป็นที่ไดเวอร์ของการ์ดด้วยนะครับ
            ผมลงไดร์เวอหลายตัวแล้วครับ จนถึงเวอร์ชั่นล่าสุด 8.10 ครับ แนะนำทีครับ กลัวใส่แว่น แล้วไม่หล่อ อิอิ

Comment

CCC ท่านทำมาเพื่อ LCD หรือเปล่าครับ

Comment

http://209.85.175.104/search?q=cache...lnk&cd=2&gl=th

พอดีไปเจอมาท่าน คิดว่าน่าจะช่วยท่านได้ครับ

Comment

พอดีไปเจอมาท่าน คิดว่าน่าจะช่วยท่านได้ครับ
                  เข้าไม่ได้ครับ

Comment

เปิด CCC > Display manager ปิดหน้าจอ แล้วเปิดอีกที กด Detech Displays ของผมก็เป็นครับ มัน detech จอ CTT ไม่เจอ สงสัยเก่าเกิน

Comment

มันบล็อกหรือเปล่าท่าน

ก็อปมาให้ครับ หวังว่าคงเป็นประโยชน์นะครับ

เป็นกันไหมคับ ถ้าลงเฉพาะ Driver ATI เฉย ๆ ไม่ลง CCC กับจอ CRT จะมีปัญหาเรื่องปรับ Refresh rate ได้แค่ 60Hz : xxx (4), Posted 1 สัปดาห์ผ่านไป

1. เป็นกันไหมคับ ถ้าลงเฉพาะ Driver ATI เฉย ๆ ไม่ลง CCC กับจอ CRT จะมีปัญหาเรื่องปรับ Refresh rate ได้แค่ 60Hz : xxx (4)
                      คือ ถ้าลงตัว Driver อย่างเดียว ใช้กับ LCD จะไม่มีปัญหา สามารถปรับความละเอียดและ refresh rate ได้จาก display setting และมีผลจริง ๆ คือสามารถเช็กได้จากการกดปุ่มที่ตัว LCD เพื่อดูค่า Refresh rate

แต่ถ้าใช้กับ CRT ต่อให้เราปรับค่าความละเอียดและ refresh rate จาก display setting ยังไงก็ตาม เช่น 75 , 85 , 100Hz แต่ภาพก็ยังกระพริบไหวอยู่ ๆ ซึ่งเช็กได้จากการกดปุ่มที่ตัวจอ CRT จะพบว่ามันแสดงค่า 60Hz เท่านั้นเอง

ของคนอื่นเป็นไหมคับ ปกติหรือเปล่าแบบนี้ ตอนนี้คือถ้าใช้ Crt ต้องลง CCC ด้วย เพื่อเข้าไปตั้งค่าใน CCC ให้ใช้ refresh สูงกว่า 60Hz มีใครใช้จอ CRT อยู่ไหมคับ กับการ์ดจอค่าย ATI ลองลง Driver เฉย ๆ สิคับ แต่ต้องถอน Driver ตัวเก่ากับตัว CCC หรือ CP ออกก่อนนะคับ

Comment

1. เป็นกันไหมคับ ถ้าลงเฉพาะ Driver ATI เฉย ๆ ไม่ลง CCC กับจอ CRT จะมีปัญหาเรื่องปรับ Refresh rate ได้แค่ 60Hz : xxx (4)
                        คือ ถ้าลงตัว Driver อย่างเดียว ใช้กับ LCD จะไม่มีปัญหา สามารถปรับความละเอียดและ refresh rate ได้จาก display setting และมีผลจริง ๆ คือสามารถเช็กได้จากการกดปุ่มที่ตัว LCD เพื่อดูค่า Refresh rate

แต่ถ้าใช้กับ CRT ต่อให้เราปรับค่าความละเอียดและ refresh rate จาก display setting ยังไงก็ตาม เช่น 75 , 85 , 100Hz แต่ภาพก็ยังกระพริบไหวอยู่ ๆ ซึ่งเช็กได้จากการกดปุ่มที่ตัวจอ CRT จะพบว่ามันแสดงค่า 60Hz เท่านั้นเอง

ของคนอื่นเป็นไหมคับ ปกติหรือเปล่าแบบนี้ ตอนนี้คือถ้าใช้ Crt ต้องลง CCC ด้วย เพื่อเข้าไปตั้งค่าใน CCC ให้ใช้ refresh สูงกว่า 60Hz มีใครใช้จอ CRT อยู่ไหมคับ กับการ์ดจอค่าย ATI ลองลง Driver เฉย ๆ สิคับ แต่ต้องถอน Driver ตัวเก่ากับตัว CCC หรือ CP ออกก่อนนะคับ
                        ตรงที่ ccc ที่ปรับ monitor มันบอก not suppoted อาครับปรับแล้วเหมือนเดิม
                        ขอบคุณมากครับ

Comment

ลอง วิธี ของผมได้รึป่าวครับ

*จริงๆ อยากใช้แต่ Driver ไม่ลง CCC เหมือนกัน แต่ไม่ทราบว่าจะเอา V-sysc เ้ป็น Away Off ยังไง
                          Last edited by 111111; 18 Oct 2008, 02:23:25.

Comment

ลอง วิธี ของผมได้รึป่าวครับ
                            ขอบคุณครับเดียวผมจะลองดู

Comment

เปิด CCC > Display manager ปิดหน้าจอ แล้วเปิดอีกที กด Detech Displays ของผมก็เป็นครับ มัน detech จอ CTT ไม่เจอ สงสัยเก่าเกิน
                              ลองแล้วเหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
                              X