overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: Crysis ?

OverclockZone Member bigkung's Avatar

Default Crysis ?

หวัดดีครับ

หลังจากที่ผมเล่น Crysis มาน๊านนาน

หลายรอบ

แล้วมาวันนึง ผมก็นึกขึ้นมาเล่นๆว่า

เอ่อ พวก นาโนสูตเนี่ย ไปรบที่เกาะก็นานเนอะ

เวลา ปู่ปู๊นี่ลำบากมั้ย ชิ้งช่อง ยากรึป่าวนา

กว่าจะถอดกว่าจะใส่ อิอิ คิดเล่นๆน่ะครับ

แต่ พวกคุณคิดว่า Crysis ภาคต่อไปจะนำใครมาเสนอ เอ่ยยย

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็น หัวหน้าทีมเรานั่นเองแหละนา

Raptor ที่เหลือก็มีแค่ โนแมด(เล่นปายแย้ว) ไซโค(จบเร็วจัง) พรอพฟิท(ฮึ้ยอยากรุเนื้อเรื่อง)

ผมอยากรู้หลายๆอย่าง หลังจากที่พรอพฟิทโดนจับไป

เขาหายไปไหน แล้วไปเอาปืนเอเลี่ยนมายังไง

แล้วชุดเขาพังเพราะอะไร

ตอนจบเขาติดอุปกรณ์อะไรเพิ่ม

กลับเข้าไปในเกาะแล้วเขาเจออะไรในนั้นบ้าง

แล้วเรา จะได้เห็นหน้า โนแมด มั้ย? อิอิ อันนี้หวังไว้สูงมาก โฮ๊ะๆ

OverclockZone Member detonator's Avatar

ที่ชุดเค้าพังเพราะเอาชิ้นส่วนในชุดไปทำปืน แต่อยากรู้ทำมาได้ยังไงแค่นั้นแหละ เหอๆ

OverclockZone Member arito's Avatar

ภาคต่อแน่ๆ

หน้าโนแมด ก็เห็นตอนจบแล้วหนิคับ บน ฮ. อ่ะ

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

Quote Originally Posted by arito View Post
    ภาคต่อแน่ๆ

หน้าโนแมด ก็เห็นตอนจบแล้วหนิคับ บน ฮ. อ่ะ
    เห็นด้วยเหรอ มันใส่หน้ากากตลอดนี่

OverclockZone Member

เรื่องเนื้อเรื่องนี่ถือว่า Crysis กำลังปูทางมาดีครับ (ดูแนวโน้มที่พัฒนาขึ้นมากจาก Warhead)
    ดังนั้นถ้ายังคง "นักเขียนบท" มือฉมังที่มาร่วมงานใน Warhead ไว้ได้อยู่
    เราก็คงได้เล่นเกมที่มีเนื้อหา "แน่น" และน่าติดตามไปจนจบครบถ้วนกระบวนความล่ะครับ
    ผมค่อนข้างชอบแนวทางของ Warhead ที่เล่นกับ "อีกด้าน" ที่ภาคแรกไม่ได้นำเสนออย่างมากนะครับ
    ดูแล้วเหมือนซีรีส์พวก Lost เลย สนุก ลุ้น น่าสนใจดีมากๆครับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

- -

ถ้าจะฉี่ สงสัยมีระบบ อยู่ในชุดละัมั้งครับ ให้ฉี่ มันละเหย เป้น ไอน้ำ เพื่มพลังชุดเกราะ - -

ผมว่า แค่เจอ ไอ้เอเลี่ยนตัวใหญ่ๆ ฉี่ก็ราดละครับ แต่เราบังคับมันเอง -+ -

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ถ้าทำ3ภาคจริงภาคต่อไปก็คงกลับไปที่โนแมดต่อจากภาคแรกแหละครับแต่คงเฉลยเรื่องของพรอฟิทด้วย
    ไอ้เรื่องฉี่นี่คงมีนาโนแมชชีนช่วยอั้นฉื่ได้มั้ง

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

จำ Video เปิดตัว Crysis ภาคแรกมั้ยครับ

ที่เป็นเซลล์นาโน ไหลไปตามเส้นเลือดของ Nomad

นั้นแหล่ะ เยี่ยว~

ปล.ส่วนขี้ไม่รู้

OverclockZone Member xecution's Avatar

มันมีซิปรูปตรงตรูดไม่รู้หรอปวดขี้ก็รูปปรื๊ด...นั่งยองๆตามกอไม้
    วิธิที่เกาหลีเหนือจะยิงหรือแทงให้เข้าคนหนังเหนียวอย่างไซโคคือรูดซิปแล้วเอาดาบแทง

OverclockZone Member fluzzy's Avatar

อ่านแล้วฮา

อยากให้ภาคต่อออกไวๆ มันส์ๆ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

แล้วมันไม่กินข้าว หรอครับ * - -

สงสัย แอบเข้าค่าย ทหารเกาหลี แล้วจิ๊กกิน - -

Bookmarks

Bookmarks