Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ notebook ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ notebook ทีครับ

อยากให้แนะนำ notebook ทีครับ

จุดประสงค์ คือ
    1. เอามาใช้ทำงานอ่ะครับ เปิด vs 2005 + sql server 2005 ครับ
    2. ขอซัก 14" , 14.1" หรือเล็กกว่าครับ เพราะเผื่อแบกไปไหนด้วย
    3. ราคาซัก 30k - 40k อะครับ
    4. ขอที่ใส่ ram 1gb x 2 ได้อ่ะครับ
    5. ขอแบบไม่ร้อนนะคับ เผื่อเปิดทิ้งตลอดคับ (เห็นครั้งก่อนนู้นมีกระทู้โพสบอกว่า บางรุ่นร้อนจนเครื่องดับ)
    6. ไม่เน้น graphic เท่าไรคับ (แต่ถ้าพ่วงมาแล้วราคาไม่สูงมากก็ได้ครับ)

ช่วยแนะนำทีนะครับ ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ ที่ช่วยแสดงความคิดเห็นให้ผม

อ่อ ถามอีกเรื่องครับ

ตัว cpu
    Core2 Duo T5500 กับ Core2 Duo T5600 มันต่างกันยังไงบ้างครับ
    AMD Turion 64 X2 TL-50 กับ AMD Turion 64 X2 TL-52 ครับ ต่างกันยังไงครับ
    ช่วยเปรียบเทียบ Core2 Duo T5600 กับ AMD Turion 64 X2 TL-52 ด้วยนะครับ

Comment

จัดไปเลยครับ SONY VAIO VGN-C14SP/B

Comment

Working...
      X