Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่เหนความต่างเท่าไหร่เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่เหนความต่างเท่าไหร่เลย

พอดีเพิ่งรับ 4850มาแทน 8800gtตัวเก่า เล่นที่จอ19นิ้ว
    นอกจากสีสันแล้ว ความลื่นนี่แทบไม่เหนความเปลี่ยนแปลงเลย
    cpu 2160@3.0 ram 1gbus800*2 หรือจะเหนความต่างที่จอ22นิ้วขึ้นไปรึปล่าว
    ใครที่ใช้ 8800gt แล้วเปลี่ยนมา4850 มีความคิดเหนกันบ้างครับ

แล้วเปลี่ยนทําไมอะครับ เปลี่ยนยังงี้ไม่คุ้มน่ะผมว่า 8800gt เป็น 4850

Comment

ผมกอ้ว่างั้นอ่ะครับ ^^

Comment

CPU อาจจะดันไป ไม่ดีเท่าที่ควรก็ได้มั้ง

Comment

ควรจะเปลี่ยน CPU ด้วยนะผมว่า แต่ก็นะ ผมก็ว่าไม่คุ้มอะ 8800GT มาเป็น 4850 ก็เหมือน 8800GT มาเป็น 9800GTX+ อะ

Comment

อัด cpu ขึ้นไปสัก 3.5จะเหนชัดขึ้นไหมครับ

Comment

รอถมา ผู้รู้ดีกว่า ผมก็ไม่แน่ใจ

Comment

รู้สึกว่ามันจะเป็นการ์ดจอระดับเดียวกันนะครับ ถ้าไม่เทียบเป็น FPS จริงๆคงจะไม่ค่อยเห็นความแตกต่างอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
                  รู้สึกว่ามันจะเป็นการ์ดจอระดับเดียวกันนะครับ ถ้าไม่เทียบเป็น FPS จริงๆคงจะไม่ค่อยเห็นความแตกต่างอ่ะครับ
                  เห็นด้วยอย่างแรง แล้วควรจะเปลี่ยน CPU ด้วยไหม ผมว่าควรนะ

Comment

เปลี่ยนไปทามไมละนั่น

Comment

Originally posted by missionman View Post
                      เปลี่ยนไปทามไมละนั่น
                      หลวมตัวไปแว้วคับ - -"

Comment

ผมเป็นคนนึงที่เคยเปลี่ยนจาก 8800GT มาเป็น HD4850 แต่เล่นที่ความละเอียด 1680*1050 นะครับ ลื่นกว่าพอสมควรนะผมว่า แต่สู้เปลี่ยนจาก 8800GT มาเป็น 9800GTX+ ไม่ได้อันนี้เห็นผลเด่นชัดกว่า

ซีพียูท่านมันอาจจะไม่ไหวจริงๆก็เป็นได้ ของผมลองเล่นการ์ดทั้งสามตัว สเปคตามลายเซ็นผมเลย

Comment

Working...
                        X