Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่า B/F (Buffer) ของ Harddisk มันคือไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า B/F (Buffer) ของ Harddisk มันคือไรครับ

ตามนั้นเลยครับมันคืออะไรแล้วค่าน้อยหรือค่ามากดีกว่ากันครับ

มากดีกว่าครับ

Comment

ไปอ่านเอา
      http://www.tomshardware.com/charts/3...hmarks,24.html

Comment

มันเอาไว้พักข้อมูลเวลาโดนเรียกจาก cpu ครับ
        เวลาข้อมูลที่โดนเรียกแล้วยังไม่ถูกโอนไปใช้งาน มันก็จะเอามาพักไว้ที่ b/f ก่อน
        มีเยอะไว้ก็ดี ใช้งานทั่ว ๆ ไปไม่ค่อยเห็นผลหรอก เยอะไปก็ไม่มีประโยชน์ เพราะตอนนี้ hdd เทคโนโลยีแบบจานหมุนมันตันแล้ว แถบไม่มีพักไว้ที่ b/f เท่าไรหรอก แต่มันจะมีประโยชน์มาก เวลาเขียนข้อมูล แต่ถ้าเขียนไม่ทัน b/f ก็ไม่มีผลอีกนั้นแหละ หุหุ

Comment

เรป3 ผมอ่านออกอยู่นะแต่แปลไม่ถูกง่ะ

Comment

เป็นที่พักข้อมูลเข้า-ออก harddisk ครับ

ยิ่งมากยิ่งเหมาะสำหรับไปใช้เป็น harddisk server ครับ เพราะเครื่อง server จะมีการรับส่งข้อมูลจำนวนมากตลอดเวลา

ลำพังเราใช้คนเดียวที่บ้าน 16 mb ก็เหลือเฟือแล้วครับ

ผิดพลาดประการใด ชี้แนะด้วยเน้อ

Comment

รับทราบครับ

Comment

แรม ฮาดดิส แหละคับ ง่ายๆ อิอิ

Comment

แหล่มดีแฮะ

Comment

อืม....เก่ง

Comment

อย่าไปดู B/F อย่างเดียวนะครับ มันจะแรงไม่แรงดูเป็นรุ่นๆไปดีกว่าครับ
                      อย่าง WD Green B/F เยอะ แต่รอบหมุนมันน้อย มันก็สู้พวกรอบสูงไม่ได้อยู่ดีครับ
                      ปัจจัยมันมีหลายอย่างครับ ดูเป็นรุ่นๆไป หาผลเทสเอาครับ

Comment

Working...
                      X