Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอก PSU ให้ SUPPORT กับเครื่องผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอก PSU ให้ SUPPORT กับเครื่องผมทีครับ

SPEC เครื่องผม

RAM - 1 GB

VGA - RADEON 9600 (256MB)

HDD - SATA 80 GB

MAINBOARD - ASUS P5VDC MX

คือว่าผมซื้อ PSU มาอ่ะครับ 580w ของเทียมอ่ะครับ ยี่ห้อ tornado พี่ที่ร้านเขาบอกสเปคนี้ใช้ของเทียมก็พอผมก็เลยซื้อมา แต่มันดันค้างผมละเซงแบบกดอะไรไม่ได้เลยต้อง รี เครื่องอย่างเดียว
    ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

ไฟพอครับ แต่ เครื่องค้างไม่น่าเป็นที่ psu อย่างเดียว

Comment

อาการค้าง ไม่ได้มีจากสาเหตุจาก PSU เพียงอย่างเดียว
      RAM เดียง
      VGA เจ๊ง
      บอร์ดเน่า
      CPU เอ๋อ
      HDD เสีย
      เป็นไปได้หมด ต้องไล่ๆ ดูทีละชิ้น
      PSU ใหม่ๆ ไม่น่าจะเสีย 580W เทียม ก็พอนะ ดูจากเครื่องแล้วกินไฟไม่มาก

Comment

Working...
      X