Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300 gt เริ่มมีปัญหาครับ ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300 gt เริ่มมีปัญหาครับ ช่วยดูทีครับ

พวกโมเดล พวกเงาต่างๆในบางเกม
    มันขาดๆ แตกๆ งงครับ
    แต่ doom3 เล่นได้ไม่มีปัญหา
    oc อูณหภูมิปกติ 46 full 60
    driver 178.13
    ลองไม่ oc ดูก็เป็น ไม่รู้จิงๆๆ
    ช่วยดูทีครับ เล่นเกมอื่นๆไม่ค่อยได้เลย

ดันๆๆ
    อยากรู้สาเหตุครับ

Comment

เมื่อก่อนเคยใช้ครับ Spark 7300GT แต่ให้เพื่อนไป ถอย 8800GT มาใช้

เพื่อนเอาไปใช้ก็เคยเป็นอาการนี้ครับ พอดียังอยู่ในประกัน

เลยเอาไปเคลม ไปที่ร้านอาการก็ยังเป็นครับ

รอของอยู่ 2-3 วันครับใช้การ์ดแทนที่ร้านให้มาไปก่อน ได้มาใหม่ก็ อาการหายหมดครับ ปกติดี

Comment

ไม่ทราบว่าประกันหมดยังครับ มะหมดก็เคลมครับ

ถ้าหมดลองลงไดร์เวอร์ ตัวเก่าดูครับ หรือตัวที่แถมมากะการ์ด ว่าอาการยังมีหรือป่าว

ถ้ามะหาย ก็ต้องรอท่านอื่นมาชี้แนะและครับ

Comment

ดันๆครับผมก็อยากรู้เป็นเพราะอะไร

Comment

ประกันยังไม่หมดครับ
            ลืมบอกว่าเป็น AGP นะครับ
            ยังอยากรู้สาเหตุอยู่นะครับ

Comment

เอาไปเคลมดีกว่าไหมครับ เพราะปัญหาคล้ายการ OC แล้วมันเริ่มเพี้ยน

Comment

oc แล้วมันเริ่มเพี้ยนหรอครับ
                อืม
                เครมนานงานนี้ ประกัน HRC ซื้อมาจาก jib

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ ตัวเก่าดูครับ

Comment

รู้แล้ว
                    ผมลองเปลี่ยนการ์ดเป็น gf 6200 ดูเล่นได้ไม่มีปัญหา
                    ก็คงต้องเครมแล้วละนะ

Comment

Working...
                    X