overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: crysis ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมบ้าง(โชว์โง่)

OverclockZone Member toriyama's Avatar

Default crysis ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมบ้าง(โชว์โง่)

หลายเดือนมาแล้วผมได้แผ่นเกมส์จากน้องชายเกรียนท์แสดดของผม...มันบอกว่า
    เครื่องเพ่เทพป่าว ลองของหน่อยเด่ะ... แล้วมันก็ลงเกมส์นั้นไว้ แล้วจากไป...
    ผมลืมวันเวลานั้นไปด้วยความหมั่นไส้น้องสวะคนนั้น.... หลายวันต่อมาผมเห็นไอคอนประหลาด
    บนหน้าจอ...และเปิดมันดู โอ้ววววแม่เจ้า...ไครสัด....ไตเติ้ลสุดมันส์เล่นเลยเว้ย เจ๋งๆๆๆ

เล่นเลยดีก่า....มันบ่นๆอะไรไม่รู้แล้วก็โดดจากเครื่องบิน(ผมพยายามหาปุ่มเปิดร่ม?กลัวตาย)
    ไอ้บ้าที่ชื่อไม่บ้าตกลงทะเลแล้วว่ายน้ำขึ้นฝั่ง....ทำตามคำแนะนำที่ฟังไม่รู้เรื่องไปเรื่อยๆ
    พอเจอไอ้มืดก็ตามมันไป จ๊ากกกก เห็นศพห้อยต่องแต่ง...ร้องลั่นบ้านเมียถาม ***รร เป็นไรห๊า...
    พอรวบรวมสติได้ก็ลุยยิงทหารกิมจิจนข้ามมาฝั่งที่มีชายหาดลงไปลุยๆ(ตายไปหลายรอบ)
    กว่าจะรู้ว่าภารกิจคือทำลายไอ้เครื่องส่งนั่นกระสุนก็หมด ผมก็ชกๆๆๆอัดๆๆจนมันระเบิด
    พอเห็นรถก็พยายามขึ้นไปขับ ขึ้นลงอยู่หลายรอบ(ไปหาถังน้ำมันมาเติมด้วยนะ คิดไปได้)
    จนแล้วจนรอดก็ขับไม่ได้.. ทำไมว๊ะ??? สรุปรถเค๊าพวงมาลัยซ้าย.....ขึ้นทางขวา?? กรู....เฮ่อ
    ต้อนนั้นเรือมันก็ยิงๆๆๆๆไม่หยุด ตัดสินใจ ว่ายน้ำข้ามไปครับ....ตายมันในน้ำนั่นแหละ
    หนีเรือกว่าจะพ้น....ก็เล่นอยู่หลายวัน....กว่าจะเก็ทใช้โหมดคล่อง...

มีใครเล่นแรกๆมั่วแบบผมบ้างไหมครับอย่าอาย มาแชร์ความโง่กันหน่อย ...หุหุ
    Last edited by toriyama; 18 Oct 2008 at 16:45:09.

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

....เก่งจัง..... (สำหรับคนเพิ่งลองเล่น...ถือว่าเก่งนะ... ^_^ )

OverclockZone Member pthacker's Avatar

สเปกนี้เล่นcrysisได้ป่าวครับ
    Athlon 3000+
    RAM 1.5Gb
    8500GT 256Mb
    เนียอะครับ ช่วยทีครับ งงอยู๋ ว่าจะเล่นได้ป่าวอะครับ

OverclockZone Member Picasso's Avatar

^
    ได้ Low

OverclockZone Member toriyama's Avatar

ของผม x2 4800 แรม 2g VGA 8400gs512m all low เลยครับเล่นได้แบบคาบเส้นพอดี
    เลยไม่กล้าแนะนำ คุณpthacker ครับ

คุณpanda_exterme ประชดรึเปล่าครับ ผมล่ะปล้ำอยู่หลายวันเชียวนะด่านแรกอ่ะ ตอนนี้มาติดอยู่ที่
    ด่านหิมะ พาราไดซ์ลอส... ดูในYOUT...ทำไมมันเล่นง่ายจัง? ซื้อ Warhead มายังไม่ได้ลงเลย
    อยากเคลียภาคแรกให้จบก่อน...

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

ผมติดที่ด่าน Core อ้วกไปหลายรอบละ เวียนหัวสุดๆ

OverclockZone Member bigkung's Avatar

ผมต่อยรถถังคับ - -* ไม่รุว่า ให้เอา RPG ยิง

OverclockZone Member hAnaMii...'s Avatar

ภาษาไทยให้มันถูกๆหน่อย

OverclockZone Member arito's Avatar

เล่นครั้งแรก ตอนตะวันโผล่ ริมหาด ทหารชุดแรกผมก็โดนยิงตายแล้วคับ กว่าจะผ่านได้แค่ตรงนั้นที่เดียว 2วัน -*-

OverclockZone Member ErasMazzle's Avatar

Default ErasMazzle

ตอนโหลด safe พี่มาเล่นตอนแรก .... นึกว่าเป็นเกมส์ตกปลานะคะ
    กว่าจะรู้ก็ตอนพี่ชายมาเล่นต่อ แล้วควักปืนออกมาคะ อันใหญ่ ๆ ยิงได้ทีละนัด
    .
    .
    .
    ก็แหม มีแต่ทะเลสวย ๆ กะบังกาโลนี่คะ
    ถึงว่า ทำไมไม่มีเบ็ดให้ตก แย่เลยคะ แบบนี้ต้องไปกะแฟนค่า 5555+

OverclockZone Member ErasMazzle's Avatar

Default ErasMazzle

^^^^^

พี่ชายเอา ID มาโพสค่า T_T ลามกจกเปรตมาก ๆ

ขอโทษนะคะ พี่เขาขี้แกล้ง T_T

อืม..ตกเบ็ด
    -"- เอ๊ะ..คุณคิดเหมือนผมมั๊ยฮึ

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

55+ ตกเบ็ด มากับผมไหมๆๆ

OverclockZone Member nikolaas's Avatar
    The Milky Way Galaxy

เจ็บใจตอนเขาไปรังเอเลี่ยน โคตรสับสนเลย งงหาทางออกยากมากกก กว่าจะออกมาได้ 2 วัน

OverclockZone Member nikolaas's Avatar
    The Milky Way Galaxy

รังเอเลี่ยนอันเวียนหัว

OverclockZone Member regency's Avatar

เป็นเหมือนกันแฮะไอตอนที่ถึงน้ำตกอ่ะ หลังจากระเบิดรถถังไปแล้ว ติดอยู่เกือบวัน สรุปมันต้องเอาปืนตั้งแต่แรกใส่กล้องเข้าไปจบ.....

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by nikolaas View Post
    เจ็บใจตอนเขาไปรังเอเลี่ยน โคตรสับสนเลย งงหาทางออกยากมากกก กว่าจะออกมาได้ 2 วัน
    ผมยังหาทางออกไม่เจอเลย...ช่วยด้วยครับ...

เหอะๆๆๆ มีพวกแล้วเรา...

Bookmarks

Bookmarks