Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่อง sound card หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่อง sound card หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้หูฟัง Creative HQ-1400 อยู่ครับ(ไม่ได้ใช้ลำโพง) ร่วมกับ onboard ของ Gigabyte P35-DS3R

อยากได้ sound card สักตัว เพราะเพื่อนบอกมาว่า แค่ card แยกถูกๆตัวนึงถ้าเทียบกับ onboard แ้ล้วเสียงเปลี่ยนแบบหน้ามือเป็นหลังเท้าเลย(ไม่รู้จริงรึเปล่า)

ยังไงช่วยแนะนำ card สักตัวครับ โดยส่วนตัวชอบเสียงใสๆ แต่เบสแน่น งบอยู่ที่ประมาณ1000(เกินได้นิดหน่อย)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่จริงครับ หากต้องการข้อแตกต่างลองหาการ์ด Creative Audigy 2 ZS มาใช้นะครับ หากเป็นการ์ดราคา 4-500 บ.จะไม่เห็นหรอกครับ(ยิ่งฟังเพลงแล้วยิ่งไม่ต่างครับ)

Comment

เช่นกันกับท่านหอมหน่อยครับ...เอา2sz มาประเดิมตัวแรกเลยครับ ตอนนี้บอร์ดยังมีคนขายอยู่ครับ2000
      พแท่านใช้ตัวนี้แล้ว ตัวอื่นๆจะตามมากครับ...แนะนำว่าควรประเมิณเรื่องงบไว้ได้เลยครับ เสียงเล่นแล้วติดนอมแนมครับ^^

Comment

มีคนแนะนำ SB0100 มาอ่ะครับ อยากทราบว่าเป็นยังไงบ้าง แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

เน้นฟังเพลง ดูหนังครับ ไปลองหาอ่านข้อมูลดูแล้วน่าสน audigy 2 zsอยู่เหมือนกัน ^^

Comment

SB0100 เห็นขาย 800 อะคับ เรื่องเสียงไม่แน่ใจคับเพราะไม่เคยเปรียบเทียบ sound แต่เปลี่ยนลำโพง เสียงก็เปลี่ยน แล้วไม่เคยเปรียบเทียบหูฟัง ระหว่าง sound กะ onboard ด้วยเหะเพราะผมปิด onboard
            audigy 2 zs ตัวนี้ไม่เคยลองฟังเหะ
            ท่านใช้หูฟังใช้ไหมคับ ถ้าเน้นฟังเพลง แนะนำเป็น DAC แทนดีกว่าแล้วก็หา Headphone Amp มาต่ออีก แต่มันจะบานปลาย เหอะๆ เปลี่ยนหูฟังด้วยก็ดีเช่นพวก Grado,AKG,KOSS,Sennheiser .....
            Last edited by cynical; 20 Oct 2008, 10:46:09.

Comment

SB0100 ลองใช้แล้วเสียงกว้างขึ้น มีปรับแต่งมากชึ้น

Comment

ใช้หูฟังอย่างเดีัยวครับ เพราะอยู่กับเพื่อนหลายคน แล้วเพื่อนมันใช้ลำโพงเดี๋ยวจะตีกัน

ยังไงใครเคยลองแล้วช่วยเปรียบเทียบ SB0100กับ audigy 2 zs หน่อยครับ

ปล. เน้นฟังเพลง ดูหนัง ครับ

Comment

ขอถามเพิ่มเลยล่ะกันครับ (ดันกระทู้ไปด้วย ^^)

audigy 2zs ถ้าเอามาใช้กะ Microlab x3/2.1 จะเข้ากันไหมครับ

ปล.เน้นฟังเพลง 70% เล่นเกมดูหนัง 30% ครับ

Comment

Originally posted by liqueurz View Post
                    ขอถามเพิ่มเลยล่ะกันครับ (ดันกระทู้ไปด้วย ^^)

audigy 2zs ถ้าเอามาใช้กะ Microlab x3/2.1 จะเข้ากันไหมครับ

ปล.เน้นฟังเพลง 70% เล่นเกมดูหนัง 30% ครับ
                    อ่านะ ^^"

Comment

งบถึงก็ 2ZS ถ้าไม่ถึงก็ 0100 ไปก่อนครับ แจ่มกว่าออนบอร์ดเยอะครับ
                      ดูหนังฟังเพลงดีทั้งคู่ครับ แต่ 2ZS เหนือกว่าหลายเท่า ในราคาที่ต่างกันประมาณ 2 เท่า

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                        งบถึงก็ 2ZS ถ้าไม่ถึงก็ 0100 ไปก่อนครับ แจ่มกว่าออนบอร์ดเยอะครับ
                        ดูหนังฟังเพลงดีทั้งคู่ครับ แต่ 2ZS เหนือกว่าหลายเท่า ในราคาที่ต่างกันประมาณ 2 เท่า
                        ขอบคุณครับท่าน

Comment

Working...
                        X