Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีแก้ VPU Recovery ของค่าย ATI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีแก้ VPU Recovery ของค่าย ATI ครับ

พอดีวันนี้เล่นเกมส์แล้ว VPU Recovery มันเด้งบ่อย ๆ ลงไดร์เวอร์ เวอร์ชั่น 8.9 และ 8.10
    ก็เป็นอาการเดียวกันบ่อย ๆ (เกมส์ SEGA RALLY ครับ) เลยทดลองปรับที่ตัว driver ดู ปรากฏว่าไม่มีอาการอีกเลย เล่นต่อเนื่องประมาณชั่วโมงกว่า ๆ ใช้ได้กับทั้ง 8.9 และ 8.10 ถ้าสนใจก็ลองทำตามดูนะครับ
    Attached Files

เพื่อน ๆ ลองทำดูนะครับ ถ้าดีก็บอกต่อ ด้วยละกัน

Comment

เอ่อ ยังใช้ 8.5 อยู่อะ

Comment

โอ้ ขอบคุณครับ จะไปลองดูครับ ^^

Comment

ถ้าเกิดผมไม่ได้ใช้พอร์ท DVI หละมันจะมีผลไหมอะ

Comment

ดันอยากรู้

Comment

ลองแล้วยังเป็นครับ Driver 8.10 แต่รู้สึกว่า ตอนใช้ 8.7 จะไม่เคยเป็นเลย
              หรือว่าเพราะผมลากจาก 625/993------>760/1053

Comment

ถ้าไม่ได้ใช้ Port DVI ก็ให้ลองลดความถี่จอคอมเวลาเล่นเกมส์ ครับ เพราะตามที่ผมเข้าใจนั้น การติ้กที่ช่องนี้ เป็นการลดความถี่หน้าจอลง เวลามันแสดงความละเอียดสูง ๆ นะ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะฮะ

Comment

ได้ผลยังไงกานมั่งครับ

Comment

เห้นเคยมีคนบอกว่า ไปติ๊กออกมันจะเเต๊ปนะคับ ผมก็เคยเป็น มันเป็นปัญหาจาก driver โดยตรงมากกว่า ตอนนั้น 3850 ออกใหม่ๆ ผมเล่น need for speed pro street มันจะขึ้นเบบนี้ตลอด เเต่พอเปลี่ยนไดร์เวอร์ใหม่ก็หายคับ

Comment

Originally posted by champ_korn View Post
                      ลองแล้วยังเป็นครับ Driver 8.10 แต่รู้สึกว่า ตอนใช้ 8.7 จะไม่เคยเป็นเลย
                      หรือว่าเพราะผมลากจาก 625/993------>760/1053
                      อุๆ กรรม ขนาดนั้นไม่ขึ้นก็แปลกครับ เล่นGrid ไหวไหมครับค่านั้น เหอๆ

Comment

อืมกำลังประสบปัญหาเหมือนกันเลย เป็นแต่กับเกมส์ Splinter Cell: Double Agent เกมส์เดียวเลยจริงๆ ไว้จะลองดูนะครับ

Comment

ขอบคุณจ้า

แต่ของผม รุ่นเก่าเหอๆ x1550

Comment

สมัครวันแรก ก็โชวเทพเลยนะคุณ กระทู้ปีที่แล้วยังดันขึ้นมาอีก อ่านอย่างเดียวก็พอมั้ง

Comment

555+

Comment

Working...
                              X