Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเลือกซื้อการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเลือกซื้อการ์ดจอ

กระผม มีคอม acer M1610 ครับ ต้องการการ์ดจอใหม่ ผมอยากทราบว่าการจะซื้อการ์ดจอต้องคำนึงถึงอาไรบ้างครับ รบกวนพี่ๆช่วยหน่อย
    ( อยากรู้ว่าเครื่องเราจ่ายไฟเท่าไหร่ต้องดูยังไงอ่ะครับ เหนหลายกระทู้ถามว่า จ่ายไฟแค่นี้พอสำหรับการ์ดตัวนี้ปล่าว)

งบและการใช้งาน สุดท้ายความพอใจ

Comment

จ่ายไฟได้แค่ไหนก็ไปดูที่ psu หลังเครื่องสิครับ...ไม่ได้กวงติงนะ -*-
      สูตรคำนวณไฟก็ลองหาๆเอาดูครับ

แต่ถ้าเป็น psu แถมเคสมายังไงซะมันก็ต้องเปลี่ยนอยู่แล้วถ้าจะเล่นการ์ดแรงๆ แต่ถึงไม่แรงยังไงก็แนะนำให้เปลี่ยนนะอืม

ส่วนจะซื้อการ์ดจอควณคำนึงถึงอะไรบ้างก็อย่างที่คุณด้านบนตอบน่ะครับ

Comment

จะเข้ามาตอบ แต่ไปชะงัก หลงรักสาวจุฬา ลายเซ็นคุณ IX เข้า

Comment

Originally posted by Veloci View Post
          จะเข้ามาตอบ แต่ไปชะงัก หลงรักสาวจุฬา ลายเซ็นคุณ IX เข้า

Comment

Working...
          X