overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: Notebook "SVOA" ดีไหมครับ ??

OverclockZone Member "ToUrIsM..CRU"'s Avatar

Talking Notebook "SVOA" ดีไหมครับ ??

ผ ม เ ห็ น ค น ส่ ว น ใ ห ญ่ จ ะ ใ ช้ n o t e b o o k ยี่ ห้ อ อื่ น ๆ น อ ก จ า ก S v o a
    อ ย า ก ท ร า บ ว่ า มั น มี ข้ อ เ สี ย
    อ ะ ไ ร เ ห ร อ ค รั บ ที่ ค น ไ ม่ ค่ อ ย ใ ช้
    แ ล้ ว เ รื่ อ ง ศู น ย์ เ ป็ น ไ ง ค รั บ
    ใ ค ร เ ค ย ใ ช้ ล อ ง บ อ ก ที

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ถ้างบเท่ากันมีตัวเลือกยี่ห้ออื่นๆ ก็ลองมองยี่ห้ออื่นไว้ก่อน

ถ้ายี่ห้อของมันติดตลาดซื้อง่ายขายคล่องสบายใจกว่านะ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ถ้างบถึงดูำพวก Asus , Compaq,HP ดีกว่าครับ

ที่ทำงานพ่อเคยใช้ SVOA ใช้แล้วไม่ประทับใจครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

หนักและ ร้อนง่ายครับพี่น้อง บอดี้ พลาสติกไม่ค่อยดีอ่ะครับ

OverclockZone Member "ToUrIsM..CRU"'s Avatar

มีรุ่นไหนใช้แล้วร้อนยากบ้างครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

รุ่นใหญ่อ่ะครับ เช่น Aspire 6920G และ Aspire 5930G ครับ

และจะบอกว่า ร้อนทั้งนั้น ถ้ายิ่งเป็น AMD โครตร้อนเข้าไปใหญ่

แนะนำอยากไม่ร้อน เล่น CPU ตระ**ล 45 NM นะครับพี่น้อง ไม่ร้อน แน่นอนครับ

หรือ BenQ กับ Asus ก้อดีครับ เพราไม่เคยเสียครับ เพราะมันไม่ยอมมาบอกกันอ่ะ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

^
    ^
    พูดยังกะAsusมีปัญหาแล้วไม่มาโพส มันก็มีคนมาโพสนะครับ ผมยังกล้าบอกเลยว่าเครื่องผมAsusเข้าศูนย์มา3รอบแล้ว

เอาเป็นว่ากลับเข้าเรื่อง ถ้าจะเอาSVOA เอา Acerรุ่นต่ำๆยังดีกว่าครับ ตอนนี้Bodyใหม่แล้ว ปรับปรุงอะไรขึ้นเยอะนะ เอาเป็นว่าตั้งแต่เป็นGemstoneนี่ ยังไม่เคยเจออาการดับกลางอากาศขณะใช้ครับ

Banned

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ^
    ^
    พูดยังกะAsusมีปัญหาแล้วไม่มาโพส มันก็มีคนมาโพสนะครับ ผมยังกล้าบอกเลยว่าเครื่องผมAsusเข้าศูนย์มา3รอบแล้ว

เอาเป็นว่ากลับเข้าเรื่อง ถ้าจะเอาSVOA เอา Acerรุ่นต่ำๆยังดีกว่าครับ ตอนนี้Bodyใหม่แล้ว ปรับปรุงอะไรขึ้นเยอะนะ เอาเป็นว่าตั้งแต่เป็นGemstoneนี่ ยังไม่เคยเจออาการดับกลางอากาศขณะใช้ครับ
    ไม่ใช่หรอกท่าน เพราะไอ กระทู้นี้ล่ะ ที่ทำให้หมดความอดทน แม่งเล่นด่า โง่ เจ็บมากไม่ไหวแล้ว กับบอร์ด เป็นกลาง กันมากเลย เวลาที่ BenQ และ Asus เสีย แก้ตัวแทนกันน่าดู กลัวไม่มีคน ซื้อ ที Acer มีปัญหาบ้าง แม่งเล่นรุกด่า แล้วก้อด่า แต่ Acer ด้วยนี้อ่ะ ไม่ดี ก้อไม่ต้องบอก เงินกรุ กรุโง่

วันนี้ ฟิวส์ แน่นอน ใครร้องกรุเกรียน เดี๋ยว PM เจอกัน นะครับพี่น้อง เดี๋ยวรู้เกรียนไหม
    http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post4641880

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ใจเย็นค้าบบพี่แวม

ผมก็อีกคนนะ HP พังก็มาโพส

แล้วก็พังบ่อยซะด้วย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ไม่ใช่หรอกท่าน เพราะไอ กระทู้นี้ล่ะ ที่ทำให้หมดความอดทน แม่งเล่นด่า โง่ เจ็บมากไม่ไหวแล้ว กับบอร์ด เป็นกลาง กันมากเลย เวลาที่ BenQ และ Asus เสีย แก้ตัวแทนกันน่าดู กลัวไม่มีคน ซื้อ ที Acer มีปัญหาบ้าง แม่งเล่นรุกด่า แล้วก้อด่า แต่ Acer ด้วยนี้อ่ะ ไม่ดี ก้อไม่ต้องบอก เงินกรุ กรุโง่

วันนี้ ฟิวส์ แน่นอน ใครร้องกรุเกรียน เดี๋ยว PM เจอกัน นะครับพี่น้อง เดี๋ยวรู้เกรียนไหม
    http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post4641880
    ใจเย็นๆเน้อ ใครเค้าจะว่าอะไรก็เรื่องของเค้าสิครับ เราชอบยังไงก็เรื่องของเรา
    เจ้าของกระทู้ท่านนั้นก็เฮงไปเจอพนักงานแบบนั้นซะด้วย เป็นใครก็ต้องเคืองเป็นธรรมดา ทีนี้คนใช้เยอะ ปัญหามันก็มามากตามอ่ะนะ

กลับมาที่กระทู้ ว่าแต่SVOAรุ่นที่ไปดูมา เสปกกับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member bastard18's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post

ผมใช้ Asus อยู่นะ ตัวแรกใช้มาเกือบ 2 ปียังไม่พังแค่บานพับแตก และตอนนี้ก็โดนขโมยหิ้วไปแล้ว ส่วนเจ้าตัวใหม่เนี่ยก็ยัง ติดใจ Asus อยู่เหมือนเดิม ที่ไม่เลือก BenQ เพราะเรื่อง 0 และการรับประกันครับ เพราะถ้าลองมารวมราคาดู จะเห็นว่า BenQ ถ้าซื้อประกันเพิ่มอีกปี ราคาน่าจะประมาณ 3พันกว่าบาท ซึ่งเมื่อเทียบกับของ Asus ที่มีให้ 2 ปี ราคาก็ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ ผมว่าน่าจะเป็นข้อมูลในการตัดสินใจของเจ้าของกระทู้นะ
    ส่วนคุณแวม ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องใส่อารมณ์ขนาดนั้น ก็บางคนเค้าใช้แล้วมีปัญหา ก็เข้ามาขอความช่วยเหลือ และไอ้การที่เค้าจะด่าเนี่ย ก็ไม่เห็นต้องใส่ใจเลย เพราะเค้าว่าตัวสินค้าและบริษัท ซึ่งผมแน่ใจมันก็ไม่ใช่บริษัทของผู้มีพระคุณของเราซะหน่อย ใครอยากด่าก็ใหมันด่าไป เพราะการที่คุณแวมแสดงอาการแบบนี้มันเหมือนเป็นการประจานตัวเองว่าเป็นยังไงนะ
    ถ้าคุณแวมไม่พอใจก็ไม่เป็นไรครับ เพราะผมถือว่าผมเตือนเพื่อน ถ้าเพื่อนไม่ฟังก็ไม่เป็นไรครับ

OverclockZone Member ohm123's Avatar

ไม่ว่ายี่ห้อไหนผมก็เห็นมันเสียทั้งนั้นล่ะครับ ยังไม่เคยเห็นยี่ห้อไหนซื้อมาแล้วไม่มีคนโพสเลยว่าไม่มีเสีย (ยกเว้นยี่ห้อที่ไม่ค่อยเล่นกัน) ยิ่งใช้มากปริมาณคนบ่นมากก็ตามมาเป็นธรรมดาครับ

ตอบ จขกท. ไม่ทราบจริงๆยี่ห้อนี้ถ้าในราคาเท่ากันเป็นผมคงซื้อยี่ห้อที่น่าไว้ใจในบริการหลังการขายและคุณภาพของผลิตภัณฑ์ครับ เช่น อัสซุส เบนคิวส์ ฯลฯ ครับ

OverclockZone Member

[QUOTE=vampires101;4641925]ไม่ใช่หรอกท่าน เพราะไอ กระทู้นี้ล่ะ ที่ทำให้หมดความอดทน แม่งเล่นด่า โง่ เจ็บมากไม่ไหวแล้ว กับบอร์ด เป็นกลาง กันมากเลย เวลาที่ BenQ และ Asus เสีย แก้ตัวแทนกันน่าดู กลัวไม่มีคน ซื้อ ที Acer มีปัญหาบ้าง แม่งเล่นรุกด่า แล้วก้อด่า แต่ Acer ด้วยนี้อ่ะ ไม่ดี ก้อไม่ต้องบอก เงินกรุ กรุโง่

นั่นสิ....รู้สึกเหมือนกันเลย จะมาว่าคนอื่นเขาทำไม

OverclockZone Member noom3925's Avatar

และจะบอกว่า ร้อนทั้งนั้น ถ้ายิ่งเป็น AMD โครตร้อนเข้าไปใหญ่
    มันเป็นอดีตไปแล้วครับ acer 4520 ตัวที่ผมใช้อยู่ ไม่เคยร้อนเกิน 60 นะครับ แต่ การ์ดจอนี่สิ ร้อนอย่างแรง 61องศาใช้งานทั่วไป

OverclockZone Member Joichi's Avatar

svoa ศูนย์บริการอยุ่ที่เขมรครับ ซื้อไปคงซ่อมยากนะครับถ้ามีปัญหา ฮุๆ ล้อเล่น เอาชัวๆ ยีห้อทั่วไปดีกว่าครับ ผลิตภัณยังไม่นิ่ง ไม่น่าเล่น รอ เค้า พัฒนาอะไรให้ลงตัวก่อนดีกว่า อิอิ ผมรู้ว่าท่านชอบของแปลกแน่ๆ

OverclockZone Member delytezz's Avatar

ทำไมถึงอยากได้ล่ะครับ

ส่วนตัวไม่ชอบตรา SVOA

น่าจะเปลี่ยนได้ละ

ไม่ได้มีความสวยงามอยู่เลย

ผมละเหนื่อย

OverclockZone Member sakekub's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี

vaioครับ ถ้าถึง

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

SVOA VAIO โอ่ว งง ห้าๆ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ..

ที่ผมถามคือเพื่อนผมมันดูๆไว้อ่ะครับ ประมาณว่าอยากลองอ่ะครับ

SPEC :

SVOA
    Iris SRV C2D18300

- Core 2 Duo T5550 (1.83 Ghz)
    - Ram 1 G
    - HDD 160 G
    - DVD RW (Super Multi & Double Layer)
    - 14.1" Wxga
    - Webcam 1.3M
    - Bluetooth
    - Wireless Lan 802.11G/B & Lan 10/100
    - 3 year warranty

ราคา 17000 บาทครับ
    Last edited by "ToUrIsM..CRU"; 23 Oct 2008 at 13:35:55.

ดัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks