Announcement

Collapse
No announcement yet.

5000+ ปรับตัวคูณไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5000+ ปรับตัวคูณไม่ได้

ผมปรับตัวคูณเป็น คูณ12 บัส 200 เท่าเดิมแต่อเข้าวินโดมันกลับเป็นเหมือนเดิมคือตัวคูณ 13 อะคับ
    มันปรับมได้หรือเพราะอะไรคับ

ปิดโหมดประหยัดพลังงานยังคับ C&Q

12*200 = 2400 ต่ำกว่าความเร็วเดิมอีกนะคับ

Comment

Originally posted by DDP View Post
      ปิดโหมดประหยัดพลังงานยังคับ C&Q

12*200 = 2400 ต่ำกว่าความเร็วเดิมอีกนะคับ
      ช่ายคับ คือผมไปศึกษารุ่นนี้มา ถ้าตัวคูณ13 เนี่ยมันจะทำให้แรมวิ่งได้แค่ 371 เองอะคับ ไม่เต็ม บัส 800 ผมเลยกะจะเอาบัส ให้ได้ 800 ก่อนแล้วค่อยดันไปเรื่อยๆคับ
      หรือท่านชูวิทย์ มีสูตรสำเร็จเลยก็แนะนำทีนะคับ อิอิ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
        ช่ายคับ คือผมไปศึกษารุ่นนี้มา ถ้าตัวคูณ13 เนี่ยมันจะทำให้แรมวิ่งได้แค่ 371 เองอะคับ ไม่เต็ม บัส 800 ผมเลยกะจะเอาบัส ให้ได้ 800 ก่อนแล้วค่อยดันไปเรื่อยๆคับ
        หรือท่านชูวิทย์ มีสูตรสำเร็จเลยก็แนะนำทีนะคับ อิอิ
        ของเดิมท่าน 371*2 = 742

อยากให้เต็มก็ทดแรม 800 แล้วก็ลากบัสคับ
        Last edited by DDP; 19 Oct 2008, 01:40:12.

Comment

เอาของผมมาให้ชม

ทดแรมไว้ที่ 800 เส็ดแล้วอยากได้แรมเท่าไหร่ก็อัดบัสเข้าไปคับ เพิ่มไฟด้วย ระวังมันตายละ อิอิ

Comment

เข้าใจคิด ลดตัวคูณให้ได้บัสแรม แล้วก็ลาก ลากแล้วตันก็ทดแรมอีก อิ อิ

Comment

กำกด2ครั้ง
              Last edited by kaesoda; 19 Oct 2008, 03:52:21.

Comment

ขอบคุณคับ เด๋วลองทดเป็น 667ดูนะคับ บัสนิห้ามเกิน 400 ช่ายปะคับ ไปอ่านตรงรีวิวเค้าบอกถ้าเกินจะไม่ค่อยดี
                ป.ล.ตัวคูณเป็น 13 เท่าเดิมช่ายปะคับ
                อ๋อเข้าใจแล้ว cpu ผมมันรับบัสได้ไม่เกิน 800 ก็เลยต้องไม่เกิน 800ช่ายมั้ยคับ ส่วนของท่าน ชูวิท เนี่ยผมเห็น 540*2 เท่ากับ 1080 แปลว่า cpu ท่าน รับบัสได้ถึง 1080 ช่ายปะคับ ผมเข้าใจถูกมั้ยเนี่ย
                Last edited by kaesoda; 19 Oct 2008, 03:55:45.

Comment

ไม่ต้องทดแรมก็ได้ ครับ เพิ่มMhzไปเลยครับ คำนวนให้มันได้ 800 พอดีนะ ง่ายๆ

Comment

Originally posted by joyrisus View Post
                    ไม่ต้องทดแรมก็ได้ ครับ เพิ่มMhzไปเลยครับ คำนวนให้มันได้ 800 พอดีนะ ง่ายๆ
                    เพิ่ม Mhz นี่คือไรอะคับงง บัส cpu ป่าว

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                      เพิ่ม Mhz นี่คือไรอะคับงง บัส cpu ป่าว
                      เพิ่มบัส CPU คับ

อย่างที่บอก ทดแรมที่ 800 ลองตัวคูณเหมือนผมก็ได้ แล้วอัดบัสเข้าไปเลยคับ อัดบัสไปทีละ 5 จนกว่ามันจะไปไม่รอด แล้วก็เพิ่มไฟแรมด้วยคับ แรมยิ่งเยอะยิ่งดีคับ

เอาการบ้านมากางให้ลอกแล้ว จะไม่ลอกรึ คราวนี้ก็อยู่ที่แรมท่านแล้วจะไปได้แค่ไหน มันไม่เกี่ยวกับ CPU ของท่านหรอกคับ ลากไปเถอะคับลากแล้วเอามาโชว์มั่งนะ ถ่าย CPU-Z ทุกหน้ามาโชว์กันมั่ง เดี๋ยวจะเจิมให้
                      Last edited by DDP; 19 Oct 2008, 09:07:43.

Comment

เจ๋งๆ มาลักจำ

ยิ่งรู้ยิ่งดี ^ ^

Comment

สู่สู่ ครับ

Comment

สู้ต่อไปครับ

Comment

ความรู้ทั้งน๊าน

Comment

Working...
                              X