Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาผล OC 939 มาให้ชมแล้วครับหลังจากที่ติดค้างไว้ (มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาผล OC 939 มาให้ชมแล้วครับหลังจากที่ติดค้างไว้ (มือใหม่)

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้นะครับ

เอาผล OC มาให้ชมช่วยแนะนำหน่อยครับ มือใหม่แต่ spec เก่า

ที่นี่ก็มาถึง System 939 กันบ้าง มีดังนี้ครับ

CPU : Athlon 64 3200+ 939 (Venice) เดิม ๆ 2.0 (10*200) GHz.
    MB : DFI Infinity nF4 Ultra 939
    RAM : Corsair Value Select UCCC Week 531 1*2 GB
    VGA : Gigabyte 7300GT TurboForce Edition DDR2 256 MB เดิม ๆ
    HD : Western Digital WD2500KS Buffer 16 MB. 250 GB. SATA2
    PSU : Enermax EG465P-VE FMA-I 460 Watts
    Cooling : Arctic Cooling Freezer 64 Pro + Arctic Cooling MX-1
    Last edited by Tackichi; 31 Jan 2007, 20:00:44.

ผล 3DMark
    Last edited by Tackichi; 31 Jan 2007, 12:02:38.

Comment

รู้สึกว่า 754 แรงกว่าอีกลองเทียบดูแล้ว งง จัง

Comment

ช่วยดัน แรงดีครับ

Comment

ทำไมคะแนนน้อยจัง

Comment

Originally posted by buncha View Post
            ผมถามแทน จขกท คะแนนอะไรน้อย บอกผมหน่อยซิ

Comment

หุหุหุ
              แรงมาก ๆ
              CPU Mark 99 ได้คะแนน 300 ก่า เลย ขอผมลาก 3.8 ได้ แค่ 220 เอง อือ ๆ (เศร้า)
              ตู้ปลา CPU ได้เกือบ 12000 คะแนนเลย หุหุหุ ลากแทบตายได้ 10000 เดียวเอง

Originally posted by buncha View Post
              อ้อ แล้วอะไรน้อยครับท่านสงสัยเหมือนกัน ??? (แรงออกอย่างนี้)

Comment

คะแนนตรงไหนน้อยอ่ะครับ เพราะผมยังไม่เคยเอาไปเทียบกะเครื่องอื่น ๆ

พอดีอ่านจะกระทู้อื่น ๆ บวกกับลองผิดลองถูก ถามคนแถวนี้ดูบ้าง ก็ได้อย่างที่เห็นแหละครับ

ถ้ามีไรตรงไหนที่คิดว่ามันผิดปกติ หรือมีไรแนะนำตรงไหนบอกได้เลยครับ

คือผมสนใจอยากรู้อยากลอง ก็จะได้ถือว่าเป็นการแบ่งปันความรู้ร่วมกันด้วยนะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

ตอนแรกเห็น UCCC แล้วยังสงสัยว่าทำไมมันลากได้น้อยจัง พอดูสเปคแล้วรู้เลยครับ ชุดนี้ตันที่บอร์ด
                  ถ้าหากเป็นพวก Lanparty ละก็ขอบอกว่า UCCC ของท่านอาจจะวิ่งที่ 270 ได้เลยนะครับ ถ้าเบิร์นมาดีพอ
                  ส่วนใหญ่ที่เห็น UCCC จะวิ่งได้ไม่ต่ำกว่า 250 แน่นอนครับ ดังนั้นผมว่ามันต้องไปได้อีกแน่ๆครับผม

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                    ตอนแรกเห็น UCCC แล้วยังสงสัยว่าทำไมมันลากได้น้อยจัง พอดูสเปคแล้วรู้เลยครับ ชุดนี้ตันที่บอร์ด
                    ถ้าหากเป็นพวก Lanparty ละก็ขอบอกว่า UCCC ของท่านอาจจะวิ่งที่ 270 ได้เลยนะครับ ถ้าเบิร์นมาดีพอ
                    ส่วนใหญ่ที่เห็น UCCC จะวิ่งได้ไม่ต่ำกว่า 250 แน่นอนครับ ดังนั้นผมว่ามันต้องไปได้อีกแน่ๆครับผม
                    ก่อนที่จะมาอยู่กับผม เจ้าของเก่าเค้าพาไปวิ่งเล่นที่ 272 กะ Lanparty มาแล้ว

ส่วนผมไม่มีปัญญาซื้อบอร์ด แพงเหลือหลาย แต่บอร์ดมันสวยมาก ๆ แรงอีกต่างหาก

แต่แค่นี้ผมก็พอใจละครับ แรงสุดในชีวิตผมแล้ว

Comment

Originally posted by Tackichi View Post
                      ก่อนที่จะมาอยู่กับผม เจ้าของเก่าเค้าพาไปวิ่งเล่นที่ 272 กะ Lanparty มาแล้ว

ส่วนผมไม่มีปัญญาซื้อบอร์ด แพงเหลือหลาย แต่บอร์ดมันสวยมาก ๆ แรงอีกต่างหาก

แต่แค่นี้ผมก็พอใจละครับ แรงสุดในชีวิตผมแล้ว
                      น่าหามาลองเล่นดูนะครับ คุณจะได้มากว่าความแรงครับ เพราะว่าจะได้ความรู้ด้วย

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                        น่าหามาลองเล่นดูนะครับ คุณจะได้มากว่าความแรงครับ เพราะว่าจะได้ความรู้ด้วย
                        ถ้ามีโอกาสจะลองหามาเล่นดูครับ

แต่ตอนนี้เริ่มเอียนมาม่าหมูสับละ เปลี่ยนเป็นมาม่าต้มยำกุ้งบ้างดีฟ่า

Comment

Working...
                        X