Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามผู้รู้ครับPowerSupply EnermaxกับTsunami อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามผู้รู้ครับPowerSupply EnermaxกับTsunami อันไหนดีกว่าครับ

อยากถามผู้รู้ครับPowerSupply EnermaxกับTsunami อันไหนดีกว่าครับ มีหลายคนบอกว่าค่าเท่ากันครับเพราะwattเท่ากัน

Enarmax สิครับ คำตอบสุดท้าย tsunami ก็คือตัวเลือกที่ถูกกว่าคุณภาพต่างกันครับ

ผมใช้ tsunami อยู่ก็ ok ไม่แพง

Comment

Tsunami 400-450watt กี่ตังค์ครับท่าน

Comment

Enermax แน่นอนตอบไม่ต้องคิดเลย จ่ายไฟเยี่ยม ประกันนาน
        Tsunami แค่พอใช้ครับ ประกันน้อย (ของผมก็ใช้อยู่จะหมดประกันละ 1 เดียวเอง)
        จ่ายไฟอาจไม่ดีเท่า Enermax
        ถ้ามีงบเยอะผมก็ะซื้อ Enermax ครับ รองบอยู่ ชักเสียว ๆ เหมือนกัน เห็นหลายคนบอก PSU พอใกล้ ๆ หมดประกันชอบมีปัญหา หุหุหุ กลัวนะ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
          Tsunami 400-450watt กี่ตังค์ครับท่าน
          ประมาณ 500-700 ฿ ครับ (คร่าว ๆ)
          ของผมตัว 550 watt 1000 ฿ (ต่อได้ 950 ฿)

Comment

Originally posted by poko View Post
            อยากถามผู้รู้ครับPowerSupply EnermaxกับTsunami อันไหนดีกว่าครับ มีหลายคนบอกว่าค่าเท่ากันครับเพราะwattเท่ากัน
            วัตต์มันก็เขียนว่าเท่ากัน แต่เวลาใช้งานจิงๆมันไม่เท่ากันหรอกคับแล้วก็ความนิ่งมันก็ต่างกันคับ แต่ถ้าประหยัด+ไม่ได้เปิดเครื่องทิ้งไว้นานมากๆก็ใช้ไปเถอะคับ

Comment

Enermax ครับ แต่ถ้างบจำกับ tsunami ก็คือตัวเลือกที่ดีครับ

Comment

Enermaxไม่ต้องคิดมากเลยครับ

Tsunami ผมว่าเกรดเดียวกับ Deluxนะ

หรือDeluxดีกว่าหว่า

Comment

เค้าว่ากันว่า cooler master ก็โอนะ

Comment

Originally posted by nournears View Post
                    เค้าว่ากันว่า cooler master ก็โอนะ
                    ไปขุดมาทำไมอีกอะครับท่าน
                    ตั้งแต่ มกราคม 07 นะนั้นนะ สมัยนั้นผมใช้ P4 อยู่ละมั้ง ^__^"

Comment

อะเหอๆ ขุดมาไงเนี่ย

Comment

...เข้ามาดูว่าใครเป็นคนขุด

Comment

งงเลย 555 jan 07

*..*

เหอๆ ว่าแต่ว่าก้อใช้คลื่นยัก580 ป้ายเหลืองอยุนะ 650บาท

Comment

กรั่กๆๆ

Comment

เข้ามา กลบ

จขกท ป่านนี้เป็นปุ๋ยไปแล้วมั้ง สมัครแล้วโพสครั้งเดียว ละก็หายไปเลย

Comment

Working...
                              X