Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้ Mac Book แต่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ MAC OSX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้ Mac Book แต่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ MAC OSX

อยากใช้ Mac Book แต่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ MAC OSX เลย ข้อดีข้อเสียที่แตกต่างจาก Window

ชัดเจนคือไรมั้งครับ บอกที จะลองใช้มั้ง

เอาเท่าที่ผมรู้นะครับ

- เสถียรกว่าใช้ๆแล้วไม่ค้างเหมือนวินโดว์
    - ใช้งานง่าย
    - เท่ห์ 555
    - OSX ได้ฟรีตอนซื้อเครื่อง(เป็นลิขสิทธิ์)พกไปนอกได้^^

อย่างอื่นรอท่านอื่นมาบอก

Comment

น่าสนใจครับ ^^ !!

ถ้าซื้อ Mac Book มาเนี่ย เอามาลงวินโดมันจะโง่หรือบ้าครับนี้ 555+

Comment

แรกๆ ก็ ลงทั้ง 2 แบบเลยครับ เดี๋ยวหลังๆ จะเหลือแต่ Mac 5555

Comment

Originally posted by kameye11 View Post
          แรกๆ ก็ ลงทั้ง 2 แบบเลยครับ เดี๋ยวหลังๆ จะเหลือแต่ Mac 5555
          ชักงงนะครับเนี่ย 555+ ยังไง นี้ ชี้แจ้งแถลงไขที เท่าที่ผมตีความ

แรกก็คงลง window พร้อมกับลง Mac ไปในตัวพอใช่ไปนาน จะเหลือแต่ Mac ใช่ไมครับเนี่ย

Comment

อ่านเว็บนี้ครับ คงจะได้คำตอบอะไรเยอะขึ้นครับ
            http://www.macvswindows.com/index.ph...ws_Comparisons

หรือไม่ก็ไปตามร้านหนังสือ หาหนังสือที่ชื่อ เปลี่ยนใจใช้แมค , แมคทุกมุม , OSX leopard , สะใจ Tiger ฯลฯ

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
              อยากใช้ Mac Book แต่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ MAC OSX เลย ข้อดีข้อเสียที่แตกต่างจาก Window

ชัดเจนคือไรมั้งครับ บอกที จะลองใช้มั้ง
              ติดไวรัสแบบ windows ไม่ได้ครับ

Comment

หลักๆของผมใช้เพราะว่า
                ผมไปช่วยรุ่นพี่ๆเค้าถ่าย นิตยสาร
                แล้วเค้าต้องใช้เครื่อง MAC
                ด้วยเหตุผลหลัก คือ จอสีตรง ไม่เพี้ยน
                ผมเลยจำเป็นต้องมาเรียนรู้การทำงาน
                การใช้งานเจ้า MAC นี่แหละครับ ไม่งั้นไม่ได้ตัง

และเหตุผลอื่นๆ พวกที่่ว่าไม่ค้าง ไม่แฮงค์ สเถียร
                เท่าที่ใช้มาผมว่ามันไม่ต่างจาก PC / NB ทั่วไปเท่าไหร่
                MBP ตัวเป็นสนผมใช้มาก็ยังน็อคเพราะความร้อนเหมือนกัน

เรื่องไวรัส ไม่ได้แคร์เพราะปกติใช้ถ่ายภาพ ตัดต่อ VDO คอมมันก็ไม่ติดไวรัส แฮะๆ

Comment

อืม น่าสน แหะ แต่ MBP รุ่นใหม่ มันดันสลับการ์ดจอใช่ระบบ SLI HYBRIDE นี้ไม่ได้นี้สิเล่นเอาเซร็งเลยเล็งไว้เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                    อืม น่าสน แหะ แต่ MBP รุ่นใหม่ มันดันสลับการ์ดจอใช่ระบบ SLI HYBRIDE นี้ไม่ได้นี้สิเล่นเอาเซร็งเลยเล็งไว้เหมือนกันครับ

เอา hybrid sli ไปทำอะไรบนเครื่อง mac อ่ะครับ ถ้าเอาไว้เล่นเกมก็ซื้อ pc ไม่ดีกว่าเหรอ

แล้วก็ผลการทดสอบจากเว็บต่างประเทศหลายๆเว็บเห็นแล้วว่า 96GT ใน mbp แรงกว่าในเครื่องอื่นๆ ถึงแม้ไม่ได้ใช้ hybrid

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                      เอา hybrid sli ไปทำอะไรบนเครื่อง mac อ่ะครับ ถ้าเอาไว้เล่นเกมก็ซื้อ pc ไม่ดีกว่าเหรอ

แล้วก็ผลการทดสอบจากเว็บต่างประเทศหลายๆเว็บเห็นแล้วว่า 96GT ใน mbp แรงกว่าในเครื่องอื่นๆ ถึงแม้ไม่ได้ใช้ hybrid
                      ก็ต้องใช้มันคุ้มสุด ในเมื่อมันไม่เสถียรจะซื้อทำไมละครับ มันก็ยังมีปัญหาอยู่จะใช้ทั้งที่มีปัญหาหรอครับ Pc ก็มีแล้ว แรงพอ แล้ว แต่อยากได้ notebookอีกเครื่อง

Comment

ผมว่าคุณ2คนกำลังเข้าใจกันผิดนะเนี่ย ค่อยๆคุยกันครับ - -

Comment

อะนะ + +

Comment

ผมใช้วิธีอ่านจากเวปก่อนครับ เช่น freemac.net แล้วก็หาหนังสือเกี่ยวกับ mac มาอ่าน แล้วตอนนี้ผมก็ซื้อ ibook g3 มือสองถูกๆ มาลองใช้งานดู ตอนนี้กำลังสนุกกับ mac มากเลยครับผม

Comment

Working...
                            X