Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B + PowerColor VGA ATI Radeon X1650 Pro 512MB DDR2 AGP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B + PowerColor VGA ATI Radeon X1650 Pro 512MB DDR2 AGP

อยากจะถามว่า เราจะดูชิป ของ M/B ยังไงหรอครับ

เพราะผมจะซื้อ การ์ด PowerColor VGA ATI Radeon X1650 Pro 512MB DDR2 AGP มาแล้วกลัวจะมีปัญหาครับ (มันบอกว่า มีปัญหากับ ชิป Nforce 4 ครับ)

ต.ย. ข้อมูลจากเว็บพันธ์ทิพย์
    M/B = Nvidia A7N8X Deluxe
    ชิป Nforce 2 (ไม่มีปัญหา ใช้การ์ด X1650 Pro ได้)

M/B = A8N-E
    ชิป Nforce 4 (มีปัญหา ใช้การ์ด X1650 Pro ไม่ได้)

---------------
    ส่วนของผม
    M/B = P4I45Gx_PE
    Chip = i845G
    ไม่ทราบว่า มันจะคือ ชิป Nforce.... อะไรหรอครับ

ผมดูจาก โปรแกรม CPU-Z นะครับ

อีกอย่างครับ มันบอกถ้า ใส่การ์ดแล้ว หาไม่เจอ ให้อัพเดรต bios แต่ผมอัพเดรตไม่เป็น จะทำยังไงดีครับ กลัว M/B เสีย

Originally posted by artnaclub View Post
    อยากจะถามว่า เราจะดูชิป ของ M/B ยังไงหรอครับ

เพราะผมจะซื้อ การ์ด PowerColor VGA ATI Radeon X1650 Pro 512MB DDR2 AGP มาแล้วกลัวจะมีปัญหาครับ (มันบอกว่า มีปัญหากับ ชิป Nforce 4 ครับ)

ต.ย. ข้อมูลจากเว็บพันธ์ทิพย์
    M/B = Nvidia A7N8X Deluxe
    ชิป Nforce 2 (ไม่มีปัญหา ใช้การ์ด X1650 Pro ได้)

M/B = A8N-E
    ชิป Nforce 4 (มีปัญหา ใช้การ์ด X1650 Pro ไม่ได้)
    ไม่มีหรอกครับ รับรอง ตัวที่แต่ก่อนมีปัญหานะ K8N4-E ครับ จะมีปัญหากับ ATI X1xxx ซี่นี่ครับ และตัววนี้ AGP ด้วยครับ ไม่มีปัญหาครับ ตัวที่มันปัญหา PCI-E ครับ

ส่วนของผม
    M/B = P4I45Gx_PE
    Chip = i845G
    ไม่ทราบว่า มันจะคือ ชิป Nforce.... อะไรหรอครับ ชิพ INTEL ครับ ไม่ต้องไปทำอะไรเสีบลงไดร์เวอร์ก็เล่นได้เลย นั้นมันเรื่องของ AMD เข้า ครับ

ผมดูจาก โปรแกรม CPU-Z นะครับ

อีกอย่างครับ มันบอกถ้า ใส่การ์ดแล้ว หาไม่เจอ ให้อัพเดรต bios แต่ผมอัพเดรตไม่เป็น จะทำยังไงดีครับ กลัว M/B เสีย
    .

Comment

i845G เป็น ชิป อินเทลครับ ไม่ใช่ Nforce

ปล. PowerColor VGA ATI Radeon X1650 Pro 512MB DDR2 AGP ลองต่อราคาหนักๆ ดูน่ะครับ เหมือนมันจะโล๊ะ ในช่วงนี้
      Last edited by peachtoy; 19 Oct 2008, 11:29:59.

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
        i845G เป็น ชิป อินเทลครับ ไม่ใช่ Nforce

ปล. PowerColor VGA ATI Radeon X1650 Pro 512MB DDR2 AGP ลองต่อราคาหนักๆ ดูน่ะครับ เหมือนมันจะโล๊ะ ในช่วงนี้
        ไปถามที่ร้านมันมาแล้วครับ มันขายอยู่ 1710.- ควรจะต่อเหลือเท่าไหร่ดีครับ ไม่กล้าต่อเยอะ กลัวเค้าไม่ยอมขาย เพราะจะเอา 3 ตัว อยู่พอดี

Comment

Working...
        X