Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษา จะซื้อจอสำหรับร้านเกมส์ 23-24นิ้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษา จะซื้อจอสำหรับร้านเกมส์ 23-24นิ้วครับ

คือกำลังจะซื้อจอ 31 ตัว สำหรับทำร้านเกมส์ครับผม

อยากทราบว่าควรใช้รุ่นไหน แบบไหน คุณภาพดี ราคาถูก และมีร้านแนะนำให้ไปซื้อมั๊ยครับ (แบบว่าขอต่อเค้าอาศัยซื้อเยอะ)

LED 22-24 นิ้ว อยากได้ราคาไม่เกิน 4,000บ. พอจะได้ไหมครับ
    แล้วสมัยนี้จอเค้าเปลี่ยนไปใช้ HDMI แล้วหรอครับ (มีคนบอกมา)
    ขอบคุณมากครับ ฝากชี้แนะด้วยครับ

ราคานี้คงไม่น่าพ้นพวก LG กับ BenQ อ่ะครับ จอดี ราคาถูก

ส่วนเรื่องรุ่นเด่วมาช่วยตอบอีกทีละกัน

Comment

เห็นพันพินทิพ์ขายจอเก่ามากๆ 22" ประมาณสองพันกว่าๆ
      เป็น LCD ยี่ห้อ Dell ประกันร้านกี่วันไม่รู้นะ

Comment

Originally posted by GreenHerb View Post
        ราคานี้คงไม่น่าพ้นพวก LG กับ BenQ อ่ะครับ จอดี ราคาถูก

ส่วนเรื่องรุ่นเด่วมาช่วยตอบอีกทีละกัน
        ใช่ครับที่เล็งไว้เป็น LG ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
          เห็นพันพินทิพ์ขายจอเก่ามากๆ 22" ประมาณสองพันกว่าๆ
          เป็น LCD ยี่ห้อ Dell ประกันร้านกี่วันไม่รู้นะ
          อยากได้เป็น LED อะครับ

Comment

Originally posted by tonhomjung View Post
            อยากได้เป็น LED อะครับ

จอทุกชนิดในตลาดตอนนี้เกือบ 90% ก็เป็น LED นะครับ...(หมายถึง ชนิดของหลอดไฟที่ส่องด้านหลังจอ) แต่ panel ต่างหากที่ต้องให้ให้ความสำคัญ

Comment

Originally posted by nightclaw View Post
              จอทุกชนิดในตลาดตอนนี้เกือบ 90% ก็เป็น LED นะครับ...(หมายถึง ชนิดของหลอดไฟที่ส่องด้านหลังจอ) แต่ panel ต่างหากที่ต้องให้ให้ความสำคัญ
              แล้วผมควรเลือกยังไงดีครับ

Comment

มาตามสัญญาละครับ

24 " LED LG 24 MP57D .... 4790

https://www.jib.co.th/web/index.php/...6/5/index.html

- เป็น panel แบบ ips คือมองมุมไหนสีก็แทบจะไม่เพี้ยน
                - มี flicker safe (ลดอาการปวดตาได้เป็นอย่างดี)

--------------------

อันนี้อยู่ในงบครับ

24" LED BENQ GL2460 .... 3990

https://www.jib.co.th/web/index.php/...1/5/index.html

- เป็น LED ครับ (ถ้าไม่มองตรงๆ สีจะเพี้ยน)
                - มี flicker free เหมือนกันครับ สบายตาเช่นกัน

คาดว่าถ้าซื้อเยอะๆ คงได้ถูกกว่านี้แหละครับ

Comment

Originally posted by GreenHerb View Post
                  มาตามสัญญาละครับ

24 " LED LG 24 MP57D .... 4790

https://www.jib.co.th/web/index.php/...6/5/index.html

- เป็น panel แบบ ips คือมองมุมไหนสีก็แทบจะไม่เพี้ยน
                  - มี flicker safe (ลดอาการปวดตาได้เป็นอย่างดี)

--------------------

อันนี้อยู่ในงบครับ

24" LED BENQ GL2460 .... 3990

https://www.jib.co.th/web/index.php/...1/5/index.html

- เป็น LED ครับ (ถ้าไม่มองตรงๆ สีจะเพี้ยน)
                  - มี flicker free เหมือนกันครับ สบายตาเช่นกัน

คาดว่าถ้าซื้อเยอะๆ คงได้ถูกกว่านี้แหละครับ
                  LED 24" ACER K242HLbd มีคนแนะนำตัวนี้มาโอเคไหมครับ

Comment

Originally posted by tonhomjung View Post
                    LED 24" ACER K242HLbd มีคนแนะนำตัวนี้มาโอเคไหมครับ
                    ถ้าดูจากเว็บ acer กับของ JIB นี่เหมือนมันจะไม่มี flicker free นี่สิครับ

คือหลักๆ ที่ผมแนะนำจอไปนี่เน้นใช้แล้วไม่ปวดตา ซึ่งจอนั้นมักจะเขียนว่ามี flicker free / flicker safe อ่ะครับ (LG กับ BenQ มี)

Comment

ถ้าดูจากเว็บ acer กับของ JIB นี่เหมือนมันจะไม่มี flicker free นี่สิครับ

คือหลักๆ ที่ผมแนะนำจอไปนี่เน้นใช้แล้วไม่ปวดตา ซึ่งจอนั้นมักจะเขียนว่ามี flicker free / flicker safe อ่ะครับ (LG กับ BenQ มี)
                      ขอบคุณท่านมากเลยครับ BenQ ไว้ใจได้ไหมครับ พอดีหลายๆคนไม่ค่อยแนะนำ BenQ เลย แต่ถ้าเล็งยี่ห้ออื่นราคาก็โดดเลย T_T
                      รบกวนอีกนิด ช่วยแนะนำได้ไหมครับ เวลาผมไปเลือกดูที่หน้างานอีกที ว่าควรจะดูอะไรบ้างครับ ปัจจัยสำหรับจอคอม

Comment

ผมก็กำลังหาเหมือนกัน
                        ผมว่า ben q ราคาไม่แพง ที่ดูไว้ มีอยู่ 2 รุ่น 24" ไม่มี hdmi

24" LED BENQ GL2450 5 ms ราคา 3790 ร้าน jib
                        24" LED BENQ GL2460 2 ms ราคา 3990 ร้าน jib

ภาพก็น่าจะโอเคอยู่ครับ
                        แต่ไม่แน่ใจร้านพวกนี้เวลาเราซื้อเยอะ จะมีส่วนลดให้มั๊ยครับ

Comment

ขอบคุณท่านมากเลยครับ BenQ ไว้ใจได้ไหมครับ พอดีหลายๆคนไม่ค่อยแนะนำ BenQ เลย แต่ถ้าเล็งยี่ห้ออื่นราคาก็โดดเลย T_T
                          รบกวนอีกนิด ช่วยแนะนำได้ไหมครับ เวลาผมไปเลือกดูที่หน้างานอีกที ว่าควรจะดูอะไรบ้างครับ ปัจจัยสำหรับจอคอม
                          BenQ ผมว่ามันเป็นยี่ห้อต้นๆ ที่ใส่ใจเรื่อง flicker free อ่ะครับ คือจอแทบทุกยี่ห้อของ BenQ นี่มี flicker free หมดเลย

แต่ที่คนไม่ค่อยนิยม อาจเป็นเพราะมีแค่ไม่กี่ร้านที่ขาย + ประกันก็ไม่แน่ใจว่าจะเคลมยากหรือเปล่าอ่ะครับ

Comment

BenQ ผมว่ามันเป็นยี่ห้อต้นๆ ที่ใส่ใจเรื่อง flicker free อ่ะครับ คือจอแทบทุกยี่ห้อของ BenQ นี่มี flicker free หมดเลย

แต่ที่คนไม่ค่อยนิยม อาจเป็นเพราะมีแค่ไม่กี่ร้านที่ขาย + ประกันก็ไม่แน่ใจว่าจะเคลมยากหรือเปล่าอ่ะครับ
                            ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

Originally posted by socket 478 View Post
                              ผมก็กำลังหาเหมือนกัน
                              ผมว่า ben q ราคาไม่แพง ที่ดูไว้ มีอยู่ 2 รุ่น 24" ไม่มี hdmi

24" LED BENQ GL2450 5 ms ราคา 3790 ร้าน jib
                              24" LED BENQ GL2460 2 ms ราคา 3990 ร้าน jib

ภาพก็น่าจะโอเคอยู่ครับ
                              แต่ไม่แน่ใจร้านพวกนี้เวลาเราซื้อเยอะ จะมีส่วนลดให้มั๊ยครับ
                              ราคา***งกัน 200 มันต่างกันยังไงหรอครับ

Comment

Working...
                              X