Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้เครียดมากเลยไม่รู้จะเลือกโน๊ตบุคตัวไหนดีครับช่วยที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้เครียดมากเลยไม่รู้จะเลือกโน๊ตบุคตัวไหนดีครับช่วยที่

คือตอนนี้ Acer ที่รักของผมใช้ถึง 3 ปีไม่เคยซ่อมเลย ได้เสียชีวิตละตอนนี้ผมก็เลย เล็งโน๊ตบุคใหม่ๆมาใช้ตอนเปิดเทอมด่วนๆ ตอนนี้ผมคิดมากไม่รู้จะเลือกตัวไหนดีครับเรืองงบ ผมมองถึงความคุ้มค่าที่ได้ไม่คิดมากว่าแพงหรือถูัก ตอนนี้คิด Mac ก็สวย Dell Xps1330 ก็ดี ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดีครับส่วนมากก็แค่ทำงาน powerpoint เล่น dota ดูหนังไปวันๆพวกพี่มีตัวไหนแนะนำช่วยบอกทีครับให้เป็นทางเลือกของผมก็ยังดีจะได้นำไปพิจารณา แต่ตอนนี้ก็สนใจ Dell xps1330 เหมือนกันเห็นสวยดี

อยากได้จอกี่นิ้ว แล้วมีงบประมาณเท่าไหร่ครับ เล่นเล็งMacไว้ ผมว่างบ4หมื่นกว่าชัวร์ๆ
    งบที่ว่ามา ถ้าซื้อเป็นNotebook PCจะได้เสปกแรงกว่าMacอยู่โขนะครับ Macมันดีที่OSนั่นหล่ะ พอจะเล่นเกมก็ต้องลงWindows (เกมในMacก็มีนะ แต่ไม่รู้Dotaเล่นในMacได้ป่าว)

ถ้าดูความคุ้มค่า ตอนนี้ต้องBenq S42น่ะครับ แรงยกชุด

หันมาดูอีกกรณี จากการทำงานที่ว่ามา ใช้แค่CPU Core2Duo + VGA HD3470 หรือไม่ก็ GeForce9300 ก็พอแล้วล่ะครับ

Comment

งบตอนนี้ผมกะไว้เต็มที่สัก 45000 ครับแต่ดู ของ Dell xps1330 ราคา 33000 เหมือนกัน แล้ว benq S42 นี้ตกตัวเท่าไรครับตอนนี้

Comment

ลองดูที่นี่นะครับ เห็นจะออกรุ่นใหม่ CPU P8600ละ
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=302358

กับอีกที่นึง
        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=284079

จะว่าไปแล้ว Dellนี่ก็ถึกทนดีนะครับ แต่เครื่องมันแพงไปนิด เหมือนซื้อเอาประกันก็ว่าได้

Comment

Dell XPS ก็ดีนะครับ หัวหน้าภาคกับเพื่อนผมใช้อยู่ พอใช้ได้เลย ^^

Comment

Originally posted by Xmour View Post
            งบตอนนี้ผมกะไว้เต็มที่สัก 45000 ครับแต่ดู ของ Dell xps1330 ราคา 33000 เหมือนกัน แล้ว benq S42 นี้ตกตัวเท่าไรครับตอนนี้
            39900 สำหรับตัวcpu p8400 (มีโปรแรม4กิก)
            40900 สำหรับตัวp8600

Comment

Working...
            X