Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะกล่อง NEW MACBOOK ALUMINIUM !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะกล่อง NEW MACBOOK ALUMINIUM !!!

แกะกล่อง NEW MACBOOK ALUMINIUM !!!

http://www.flickr.com/photos/joeruss...n/photostream/

เอารุปมาลงไม่ได้ ไม่รู้ทำไม - - ไปดูกันเอาเองนะครับ

เอาแกะเครื่องไปก่อนละกันครับ

หมดแล้วครับ
    Last edited by tongov74; 19 Oct 2008, 15:29:31.

เจิม

ล่อกานนี่หว่า ง่า

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
      เจิม

ล่อกานนี่หว่า ง่า
      มันเอารุปมาลงไม่ได้ครับ พอรู้วิธีไหมครับ เซฟมาไฟล์กลายเปงขนาด1*1ซะงั้น
      Last edited by tongov74; 19 Oct 2008, 14:41:37.

Comment

รูปขึ้นแล้วน้า~ หน้าตาน่าใช้งานมากครับ เสียดาย สีเครื่องมันเหมือนAsus A8ผมไปนิด ดำๆเทาๆเนี่ย

HDDถอดง่ายมากมาย งี้ซื้อรุ่นต่ำๆมา แล้วเอามาเปลี่ยนเป็นHDD320GBคงจะซี๊ดดด โหลดบิตกันกระจาย หุๆ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          HDDถอดง่ายมากมาย งี้ซื้อรุ่นต่ำๆมา แล้วเอามาเปลี่ยนเป็นHDD320GBคงจะซี๊ดดด โหลดบิตกันกระจาย หุๆ
          ผมก็อยากได้รุ่นต่ำ ๆ
          เพราะมันต่างกันแค่ CPU หน่อยเดียวกะ แรมอีกหน่อย HDD หน่อย
          แถมไม่เป็นผลเพราะแรมเพิ่มเอง ถูกจะตาย ตอนนี้
          HDD ก็ถูก แต่ติดที่ว่า มันเป็น Combo drive
          คือมัันไร้ DVD ไม่ได้อะที่เซ็ง

Comment

Originally posted by arayakosol View Post
            ผมก็อยากได้รุ่นต่ำ ๆ
            เพราะมันต่างกันแค่ CPU หน่อยเดียวกะ แรมอีกหน่อย HDD หน่อย
            แถมไม่เป็นผลเพราะแรมเพิ่มเอง ถูกจะตาย ตอนนี้
            HDD ก็ถูก แต่ติดที่ว่า มันเป็น Combo drive
            คือมัันไร้ DVD ไม่ได้อะที่เซ็ง
            เปงsuperdriveทุกรุ่นแล้วงับ
            แรมแพงนะงับเปงDDR3แย้ว อิอิ

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
              เปงsuperdriveทุกรุ่นแล้วงับ
              แรมแพงนะงับเปงDDR3แย้ว อิอิ
              หมายถึง ตัวอลูมิเนี่ยม ใช่ป่าวครับ
              งี๊ผมควรจะซื้อตัวสีดำรุ่นท็อปตัวเดิม เพราะราคา น่าจะถูกลง
              หรือควรจะซื้อรุ่นใหม่ อลูมิเนียม ไปเลยดีครับ กำลังจะซื้อในเร็ววันนี้

Comment

Originally posted by arayakosol View Post
                หมายถึง ตัวอลูมิเนี่ยม ใช่ป่าวครับ
                งี๊ผมควรจะซื้อตัวสีดำรุ่นท็อปตัวเดิม เพราะราคา น่าจะถูกลง
                หรือควรจะซื้อรุ่นใหม่ อลูมิเนียม ไปเลยดีครับ กำลังจะซื้อในเร็ววันนี้
                ถ้าเป็นผมมีตังซื้อรุ่นท๊อปสีดำผมขอเอาเป็นอลูมิเนียม2.0ดีกว่าครับ(***งกันนิดเดียวเองนะ) เพราะว่าได้ใหม่ทั้งหมด
                ตัวเครื่องเป็นอลูมิเนียมซึ่งทนทานเป็นรอยยาก เคสเก่า แตกง่ายร้าวง่ายมากครับ ได้CPU bus1066(เก่า800) แรมDDR3(เก่าDDR2) แทร็กเพดใช้งานแบบไอโฟน ใช้นิ้วสั่งงานทั้งหมด ย่อขยายรูป คลิก ใช้นิ้วตั้งแต่1นิ้วยัน4นิ้วในการสั่งงาน หน้าจอแหล่มขึ้น ลดการใช้ไฟด้วย แบตอยู่ได้ถึง5ชั่วโมง และไรอีกมะรู้ไว้นึกออกมาอัพเดทให้ ผมเฝ้าวันที่23อย่างใจจดใจจ่อมากครับตอนนี้ มาปุปสอยปัป 555)

อ๋อเพิ่มเติม ฮาดดิสซัดได้ถึง320GB

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
                  ถ้าเป็นผมมีตังซื้อรุ่นท๊อปสีดำผมขอเอาเป็นอลูมิเนียม2.0ดีกว่าครับ(***งกันนิดเดียวเองนะ) เพราะว่าได้ใหม่ทั้งหมด
                  ตัวเครื่องเป็นอลูมิเนียมซึ่งทนทานเป็นรอยยาก เคสเก่า แตกง่ายร้าวง่ายมากครับ ได้CPU bus1066(เก่า800) แรมDDR3(เก่าDDR2) แทร็กเพดใช้งานแบบไอโฟน ใช้นิ้วสั่งงานทั้งหมด ย่อขยายรูป คลิก ใช้นิ้วตั้งแต่1นิ้วยัน4นิ้วในการสั่งงาน หน้าจอแหล่มขึ้น ลดการใช้ไฟด้วย แบตอยู่ได้ถึง5ชั่วโมง และไรอีกมะรู้ไว้นึกออกมาอัพเดทให้ ผมเฝ้าวันที่23อย่างใจจดใจจ่อมากครับตอนนี้ มาปุปสอยปัป 555)

อ๋อเพิ่มเติม ฮาดดิสซัดได้ถึง320GB
                  อ่านข้อความนี้อันเดียว
                  เปลี่ยนความคิดจะมองรุ่นเดิมเลย
                  แสดงว่าผมคงต้องท่องในใจว่า อลูมิเนียม อลูมิเนียม ... จงมา จงมา

ปล. ท่าทางว่าจะอดใจเอารุ่น 2.0 ไม่ได้ กิเลสหนาต้อง 2.4 แน่ๆ ทั้งที่ยังไม่รู้ว่าจะเอามาทำไร

Comment

HDD 2.5 นิ้ว นี้ต้องซื้อกับทาง Mac หรือเปล่าหรือไปซื้อร้านข้างนอกมาให้เขาใส่ให้ได้นี้ อยากทราบครับใครรู้บอกที

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                      HDD 2.5 นิ้ว นี้ต้องซื้อกับทาง Mac หรือเปล่าหรือไปซื้อร้านข้างนอกมาให้เขาใส่ให้ได้นี้ อยากทราบครับใครรู้บอกที
                      ใส่เองง่ายครับ จ้างเขาใส่แพงนะครับ^^

วิธีใส่ลองพิมพ์หาดูนะครับในเวปนี้และ ถอดน๊อตแค่2ตัวเอง

Comment

แหล่ม คร้าบบบบ พี่

Comment

ตอนแรกไม่ชอบนะ

แต่ดูไปดูมา เริ่มเข้าตาแฮะ

Comment

กะลังเล็งๆ แมคตัวใหม่นี้อยู่เลยครับ..
                            เพราะกะลังจะซื้อโน้ตบุคใหม่..

มารีวิวเรื่อง การใช้งาน ความร้อน ความเร็ว ฯลฯ ให้ด้วยนะค้าบบ..

Comment

Working...
                            X