Announcement

Collapse
No announcement yet.

E7200 เปิดเครื่องมาก็ 50องศา ร้อนหรือป่าวครับ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E7200 เปิดเครื่องมาก็ 50องศา ร้อนหรือป่าวครับ -*-

E7200 Idle 50 องศา แต่ Full ไม่เกิน 70 องศา ร้อนหรือป่าวครับ -*-

ใช้ซิงค์ ซีเอ็ม สเปียร์ ของคูเลอร์มาสเตอร์ แกะทาซิลิโคนใหม่ 3 รอบแล้ว

ก็ยังเท่าเดิมอ่ะครับ งงมากครับ -*- แต่ก่องใช้กับ E2180 Idle แค่ 28-32 องศา Full ไม่เกิน 70 องศา -*-

ลองดูรูปนะครับ อ้อ เปิดในห้องแอร์ด้วยง่ะ -*-
    Attached Files
    Last edited by CE_MUT; 19 Oct 2008, 19:28:26.

อัดไฟขนาดนั้นปกติครับ

Comment

แอบ ร้อนได้ ไง idle ร้อนไปนิส แต่ก้ทำดานะ -*-ท่านได้ปรับพัดลมให้มานเปน เทอโบ ยาง
      ท่าน รบกวนลากไป3.8 4 ทีครับ อยากทราบว่าใช้ไฟเท่าไร งง กับ cpu week ของผมมากๆ ว่ามานทามมายกินไฟ อย่างนี้

Comment

กินไฟจริงๆอ่ะครับ ถ้าไม่อัดไม่ขึ้น bus 400 เรยง่ะ

Comment

ร้อนตรงไหนครับ TMPIN1 นี่หล่ะซีพียู ก้อแค่ 35 นะ มันร้อนตรงไหนเหรองับ core 0 core 1 มันเพี้ยนนะ โปรแกรมนี้

Comment

ดูใน BIOS
            หรือ โปรแกรมอื่นเทียบดู เช่น Everest

Comment

ป๋มก็งง อัดไฟไป 1.39 ซิ้งHR01 เล่นไปซะ Idel 55 ไม่รู้มานเพี้ยนเปล่า Full 103

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                ร้อนตรงไหนครับ TMPIN1 นี่หล่ะซีพียู ก้อแค่ 35 นะ มันร้อนตรงไหนเหรองับ core 0 core 1 มันเพี้ยนนะ โปรแกรมนี้
                จริงเหรอครับ ตอนใช้ E2180 TMPIN1 ก็ 35 แต่ core 0 core 1 มัน 28-29 องศา นะครับ

Comment

ร้อน แรง

Comment

Originally posted by CE_MUT View Post
                    E7200 Idle 50 องศา แต่ Full ไม่เกิน 70 องศา ร้อนหรือป่าวครับ -*-

ใช้ซิงค์ ซีเอ็ม สเปียร์ ของคูเลอร์มาสเตอร์ แกะทาซิลิโคนใหม่ 3 รอบแล้ว

ก็ยังเท่าเดิมอ่ะครับ งงมากครับ -*- แต่ก่องใช้กับ E2180 Idle แค่ 28-32 องศา Full ไม่เกิน 70 องศา -*-

ลองดูรูปนะครับ อ้อ เปิดในห้องแอร์ด้วยง่ะ -*-
                    เอ้า แก้ไขรูปทำไมอ่ะ รูปแรกเห็น 35 อยู่เลย เหอๆ งง

Comment

เมนบอร์ดไรอ่ะ ของผมเปิดมาเฉยแค่ 28 เองนะ full 55

Comment

ไม่ดับก็ใช้ไปเหอะครับ แค่นี้จิ๊บๆ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                          เอ้า แก้ไขรูปทำไมอ่ะ รูปแรกเห็น 35 อยู่เลย เหอๆ งง
                          ดูที่ MIN สิครับ เหมือนเดิมแค่ อัพให้ดูว่าตอน Full มันร้อนขนาดไหน - -

แล้วที่ว่า TMPIN1 มันเป็นของ CPU แล้วทำไมมัน ร้อนขึ้น แค่ 1-5 องศา เองล่ะครับ - -

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                            ไม่ดับก็ใช้ไปเหอะครับ แค่นี้จิ๊บๆ
                            ใช่ซี๊ (เสียงสูงๆแบบโน๊ตอุดม) มันเครื่องของผม -*- แบบพอไปที ผมไม่เอาหรอกครับ

Comment

Working...
                            X