Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกียวกับ SLI หรือ Crossfire ที่16x+16x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกียวกับ SLI หรือ Crossfire ที่16x+16x

SLI หรือ Crossfire ที่16x+16x มีเมนบอร์ดตัวไหนรองรับบ้างครับ
    ราคาประมาณเท่าไหร่ และคุ้มรึปล่าวที่จะซื้อคับ

ถ้า Crossfire ต้องพวกชิบ x38,x48 ครับ

Comment

เเล้ว ถ้า SLI 16x16 ใช้ชิปเซ็ตไรอ่ะครับ สงสัยเหมือนกัน

Comment

sli ต้อง 590SLI คับ

Comment

790i ultra นี่ไม่ใช่ 16+16 หลอครับ เห็นมี pci-e อยู่สามอัน three ways sli เเต่ละช่องมันวิ่งเท่าไหร่หลอครับ

Comment

nForce4 (P5N32-SLI Deluxe) , nF590 , nF 680 ,NF780 , NF 790

Comment

Originally posted by lemonstory View Post
              790i ultra นี่ไม่ใช่ 16+16 หลอครับ เห็นมี pci-e อยู่สามอัน three ways sli เเต่ละช่องมันวิ่งเท่าไหร่หลอครับ
              SLI=16+16
              ส่วน three ways sli น่าจะ 8+8+8 น่ะ

Comment

P5N32-E SLI N680i

Comment

จากการที่อ่านๆมาเมื่อก่อน รู้สึกว่า16x กับ8x ความเร็วไม่ได้แตกต่างกันอย่างมีนัยยะนะครับ

แล้วก้อ three ways sli น่าจะ 16+16+8 ครับ

อันนี้ไม่คอนเฟิร์มครับ รู้ผู้รู้มาอีกทีละกันครับ

ขอบคุณครับ

Comment

CF ต้องชิบ x38

SLI แนะนำข้างล่าง ถูกสุดแล้วมั้ง(ถ้ามีถูกกว่าอย่าว่ากันนะ อิอิ)
                    ASUS P5N32-E SLI PLUS 3-4 พัน ถ้ายังเหลือนะ

อีกตัวไม่พลัส ประมาณ สี่พัน

ตัวพลัสจะได้ All solid cap. ไม่พลัสไม่ได้

ตัวพลัสไม่ได้ ชิบ680 แต่ก็วิ่งเต็ม 16*16โดย 650กะอะไรซักอย่างจำไม่ได้

ตัวไม่พลัส ได้ ชิบ680 แรงโอเวอคล็อคดีกว่า แต่ไม่ได้ All solid cap.นะ ได้บางที่เท่านั้น

นอกนั้นหน้าตาเหมือนกัน

http://www.overclockzone.com/spin9/r...32-e_sli_plus/

Comment

รอคนมาเสนออยู่นัคับ และขอบคุณทุกท่านที่ไห้คำแนะนำคับ

Comment

Working...
                      X