Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enclosure , Ext HDD ตัวไหนคุ้มช่วยแนะนำทีขอรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enclosure , Ext HDD ตัวไหนคุ้มช่วยแนะนำทีขอรับ

Enclosure กล่องใส่จานแข็ง มีหลายแบบ ต้องไปซื้อจานแข็งต่างหาก
    External Harddisk จานแข็งต่อภายนอกแบบสำเร็จรูป ออฟชั่นมากมายจนเลือกไม่ถูก

พอดีย้ายที่อยู่ใหม่น่ะขอรับ และก็ใช้ Notebook กับ ADSL เป็นหลัก
    อยากได้ HDD ต่อภายนอกสักตัวเอาไว้ย้ายไฟ์ไปมา บ้านกับที่ทำงาน
    ช่วยแนะนำยี่ห้อที่มันทนมือทนเท้าและก็ไม่เรื่องมากหน่อยน่ะขอรับ
    พอร์ทที่เลือกใช้ก็ USB กับ eSATA

เอาแบบ 3.5 หรือ 2.5ครับ

Comment

wd ครับ

Comment

Originally posted by compaq View Post
        เอาแบบ 3.5 หรือ 2.5ครับ
        อยากทราบข้อแตกต่างของทั้ง 2 แบบขอรับ

Originally posted by kgb99 View Post
        wd ครับ
        ขอบคุณขอรับ

Comment

3.5 ก็ขนานเท่า hdd pc ครับ 2.5 ขนาดเท่า hdd notebook

Comment

ถ้า 2.5 ผมเชียร์ ของ wd passport ครับ ถ้า 3.5 แนะนำซื้อ hdd มาใส่ enclosure ครับ

Comment

3.5" ต่อไฟเพิ่ม ขนาดใหญ่ ราถูกกว่า 2.5

2.5" ใช้ไฟจาก usb เลย ขนาดเล็ก พกพาง่าย

Comment

Working...
              X