Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการซื้อ MAC จาก นอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการซื้อ MAC จาก นอก

อยากถามดังนี้ครับ
    ผมจะซื้อ จาก ประเทศไหนดี และ เพราะอะไร

เล็งๆ ไว้คือ USA กับ สิงค์โปร

อยากรู้ว่า เอามาแล้ว ต้องเปลี่ยน adapter มั๊ย
    เพราะกลัวไฟมันไม่เท่ากัน 110 / 220 อะไรงี๊อะ

แล้ว ถ้าซื้อมาจากสิงค์โปร จะมี ที่แป้นพิมพ์ไทยเลยป่าวครับ
    เพราะเอามาเปลี่ยนเอง ในไทยก็ 6 - 8 พัน ( หรือว่ายังไง ? )

แล้วถ้าซื้อในเมืองไทย จะมีวิธีทางไหน ที่จะซื้อ มือ 1 ได้ถูกบ้าง

เห็นบอกว่า ในบางมหาลัย มี iStudio แล้วนักศึกษามีสิทธิ์ลดได้ด้วย
    ไม่ทราบว่า สถาบันไหนบ้างครับที่มีแบบนี้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จาก เด็กน้อย ที่ยังไม่เคยมี MAC ส่วนตัว อยากมีเป็นเครื่องแรก

ธรรมศาสตร์น้องผมเรียนอยู่บอกว่ามีistudioอยู่ เลยว่าเปิดเทอมจะให้ไปถามดู(ไม่รู้มันโม้ป่าว - -)

Comment

http://istudio.in.th/

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
        ธรรมศาสตร์น้องผมเรียนอยู่บอกว่ามีistudioอยู่ เลยว่าเปิดเทอมจะให้ไปถามดู(ไม่รู้มันโม้ป่าว - -)
        แล้วพอจะทราบมหาลัยอื่น
        หรือเว็ปที่พอจะหาดูได้มั๊ยครับ
        ถ้าได้ข่าวจากน้องท่านยังไง รบกวน pm บอกข่าวกันบ้างนะค๊าบ แฮะๆ

Comment

Originally posted by arayakosol View Post
          แล้วพอจะทราบมหาลัยอื่น
          หรือเว็ปที่พอจะหาดูได้มั๊ยครับ
          ถ้าได้ข่าวจากน้องท่านยังไง รบกวน pm บอกข่าวกันบ้างนะค๊าบ แฮะๆ
          ได้ครับ แต่กลัวอดใจรอซื้อไม่ไหวจัง ได้ซื้อวันที่23แน่เลย 555

Comment

สงสัยแบบนั่นแน่ๆ

Comment

ซื้อที่เมืองนอก ไม่ได้คีย์ไทยแน่นอน ถ้าพิมพ์สัมผัสได้ ก็สบายไป ถ้าจะเปลี่ยนก็ 5000

ส่วนมหาลัยที่มี istudio (เค้าจะเปลี่ยนชื่อร้านเป็น Ustore) ก็ที่ธรรมศาสตร์รังสิต ผมไปดูมาแล้ว แต่ไม่ได้ถามราคา แล้วก็ที่ ม.รังสิต ก็มีที่ตึกศิลปกรรม อันนี้เค้าจะลด 10% มั้ง แล้วก็บางทีจะมีโปรโมชั่น ต้องถามเอาเองเรื่อยๆครับ

Comment

มหาลัยผมมันมีเครื่อง iMac อยู่ ยังงี้ มหาลัยผมได้ลดปะหว่า

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  ซื้อที่เมืองนอก ไม่ได้คีย์ไทยแน่นอน ถ้าพิมพ์สัมผัสได้ ก็สบายไป ถ้าจะเปลี่ยนก็ 5000

ส่วนมหาลัยที่มี istudio (เค้าจะเปลี่ยนชื่อร้านเป็น Ustore) ก็ที่ธรรมศาสตร์รังสิต ผมไปดูมาแล้ว แต่ไม่ได้ถามราคา แล้วก็ที่ ม.รังสิต ก็มีที่ตึกศิลปกรรม อันนี้เค้าจะลด 10% มั้ง แล้วก็บางทีจะมีโปรโมชั่น ต้องถามเอาเองเรื่อยๆครับ
                  แปลว่าเจ้าน้องผมมันพูดจริงสิเนี่ย เอาละจะรอมันเปิดเทอมหรือซื้อก่อนดีเนี่ย 555

Comment

10 % นี่จาก 5 หมื่นก็ลด 5 พันแหนะ

Comment

น่าสนใจแหะ ไปซื้อมาแล้วบอกด้วยนะครับอยากรู้เหมือนกาน คิคิ

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                        น่าสนใจแหะ ไปซื้อมาแล้วบอกด้วยนะครับอยากรู้เหมือนกาน คิคิ
                        ยินดีครับท่าน เดี๋ยวถ้าได้เรื่องยังไง จะรายงานให้ทราบ
                        หรือใครทราบก็ลงบอกกันบ้างนะครับ
                        ถ้าซื้อ ที่ U Store แล้วลดได้ 4 - 5 พัน บาท
                        ก็น่าจะคุ้มกว่าซื้อจาก นอกอยู่แล้วละ เนอะครับ

Comment

Originally posted by arayakosol View Post
                          ยินดีครับท่าน เดี๋ยวถ้าได้เรื่องยังไง จะรายงานให้ทราบ
                          หรือใครทราบก็ลงบอกกันบ้างนะครับ
                          ถ้าซื้อ ที่ U Store แล้วลดได้ 4 - 5 พัน บาท
                          ก็น่าจะคุ้มกว่าซื้อจาก นอกอยู่แล้วละ เนอะครับ
                          เดี๋ยวว่าจะไปม.รังสิต อยู่ เดี๋ยวได้ข่าวไงมาบอกกัน ซื้อเมืองไทยดี คีไทยด้วย เครื่องมีปัญหาก็ไม่ยุ่งยาก นะครับ ดีไม่ดีอาจจะถูกกว่าเครื่องนอกก็ได้ลดตั้ง 10% ^^ !! อิอิ อะรายๆก็จะดีขึ้น

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                            เดี๋ยวว่าจะไปม.รังสิต อยู่ เดี๋ยวได้ข่าวไงมาบอกกัน ซื้อเมืองไทยดี คีไทยด้วย เครื่องมีปัญหาก็ไม่ยุ่งยาก นะครับ ดีไม่ดีอาจจะถูกกว่าเครื่องนอกก็ได้ลดตั้ง 10% ^^ !! อิอิ อะรายๆก็จะดีขึ้น
                            ได้แล้วรีบมาบอกเลยนะครับ รอฟังเหมือนกัน

Comment

เห็นว่า เมืองไทย ราคานักศึกษามันลด แค่ 5% มั้งนะคับรู้สึก
                              ยังไงได้ความว่าไงบอกกล่าวกันบ้างนะคับ
                              จะได้ ไปดูที่ มธ บ้าง ออิ

Comment

Working...
                              X