[เครื่องผมมี HDD 2ลูก ลูกนึงเป็น SSD ใช้ลง Windows อีกลูกเป็นลูกที่ล้างคือลูกที่ใช้เก็บข้อมูล]

คือผมลบ Partition ทั้งหมดของ HDD ลูกที่สองออก ด้วย KKD9 หลังจากนั้นก็ใช้ Partition Wizard สร้าง Drive D และ Drive E ขึ้นมา

หลังจากสร้างเสร็จ กด Apply เรียบร้อย ก็เห็นว่าพื้นที่ Used มีแค่ 50กว่า MB

หลังจาก Restart พอเปิด Mycomputer ขึ้นมา กลับพบว่า Drive D Used 8GB

มันเกิดจากอะไรครับ เข้าไปข้างในก็ไม่มีไฟล์อะไร เปิดไฟล์ซ่อนก็ไม่เจออะไร ใช้ Kaspersky สแกน ก็ไม่พบไวรัสอะไร

แต่ Drive E ก็ปกติ แบบนี้เกิดจากอะไรครับ ถือเป็นปกติรึเปล่าอาจจะวินโดว์ดึงพื้นที่ไปใช้งานรึเปล่า หรือ HDD ผมมีปัญหารึเปล่าครับ?