overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: 4800+ รีดประสิทธิภาพ 4850 ได้เต็มที่มั้ยครับ

Default 4800+ รีดประสิทธิภาพ 4850 ได้เต็มที่มั้ยครับ

ตามหัวข้อครับ งบน้อยแต่อยากเล่น VGA แรงเลยต้องลด CPU เลยถามว่ามันจะดึงกันมั้ยครับถ้าใช้ 4800+ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

การ์ดจอแรง แต่ซีพีัยูเข็นไม่ขึ้น

ก็เฟรมตกแน่นอนครับ

>w<

OverclockZone Member DDP's Avatar

ลากเลยคับ แรงแน่

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ดีครับ ไงก็ดีกว่า 6000+ / HD4670 หลายเท่าครับ เวลาใช้งานจริง VGA แรงไว้ก่อนถ้าเล่นเกมส์

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

สบายๆ เต็ม 100%
    แต่ถ้า CPU แรงๆ กว่านี้ ก็จะได้ 200%

ekkapun's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    สบายๆ เต็ม 100%
    แต่ถ้า CPU แรงๆ กว่านี้ ก็จะได้ 200%
    ยืนยันว่าไม่เต็มครับ ลองมาเเล้วไม่ว่าจะ 4800+ 5200+ หรือ6000 +
    E4700 เเละ Q6600 เฟรมเรตต่างกันพอสมควร

ง่ายๆ E4700 2.6
    E4700 @4.0 เฟรมเรตต่างกันพอควรเลยคับ
    ไม่ต้องพูดถึงเรื่องคะเเนน การ์ดจอจะเเรงได้ต้องใช้ cpu ควบคู่ไปด้วยคับ

OverclockZone Member DDP's Avatar

เฟรมเรต ก็คือ เฟรมเรต ก็แค่ตัวเลขคับอย่าไปคิดเล็กคิดน้อยก็เท่านั้น ขอให้ เล่นเกม+ดูหนังชมพู แล้วไม่กระตุกก็ดีแล้วคับ

อีกอย่างผมเคยใช้ X2 5000+ ลากนิดๆ กับการ์ด 4850 มาก่อนคับ เล่นไคสิสปรับสุด+โหลดบิท+ฟังเพลงไปด้วย3อย่างยังไม่มีตุกเลยคับ ถ้าหากรู้จักจัดการเกี่ยวกับระบบดีๆผมว่าช่วยได้เยอะคับ

ekkapun's Avatar

Quote Originally Posted by DDP View Post
    เฟรมเรต ก็คือ เฟรมเรต ก็แค่ตัวเลขคับอย่าไปคิดเล็กคิดน้อยก็เท่านั้น ขอให้ เล่นเกม+ดูหนังชมพู แล้วไม่กระตุกก็ดีแล้วคับ

อีกอย่างผมเคยใช้ X2 5000+ ลากนิดๆ กับการ์ด 4850 มาก่อนคับ เล่นไคสิสปรับสุด+โหลดบิท+ฟังเพลงไปด้วย3อย่างยังไม่มีตุกเลยคับ ถ้าหากรู้จักจัดการเกี่ยวกับระบบดีๆผมว่าช่วยได้เยอะคับ
    เฟรมเรตก็คือเฟรมเรตถ้าเฟรมเรตตกเกมก้หน่วง เล่นไครซิส ใช้ 5200+ @ที่ 3.2 vista
    unit เยอะ เเถมเจอบอส เฟรมเรตตกเหลือ 10 กว่าๆ พอลาก5200+ @ ที่ 3.6 vista
    ลื่นขึ้นกว่ากันอย่างเห็นได้ชัด

ที่พูดกรณีนี้เพราะ จขท บอกว่าจะดึงกันไหม ผมเลยยกตัวอย่างมองให้เห็นภาพคับอิอิ
    cpu เเละ การ์ดจอ ควรจะไปคู่กัน เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพเต็มที่ เเต่ต่ำกว่านี้ก็ไม่เป็นไรเเค่ไม่เต็มที่เเต่ก็ไม่ได้ถึงกับดึงกันมากมาย ในกรณีเล่นเกมส์นะ เเต่ถ้าจะดูหนังชมพู ไม่ดึงกันเเน่นอนคับฟันทิ้ง
    เอ้ย ฟันธง

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

เท่าที่คิดไว้
    การ์ดจอแรง คู่กับ cpu แรง ยังไงก็ต้องดีกว่า แน่นอนที่ซู๊ท
    แต่ถ้าต้องเลือกอย่างได้อย่างหนึ่ง เพื่อเล่นเกมส์ คุณก้ต้องเลือก การ์ด VGA เป็นข้อที่ถูกต้องที่สุด

OverclockZone Member aha2pro's Avatar

แรงตามราคาคับ - -*

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

ความรู้สึกลึกเวลาเล่น crysis ผมมีความรู้สึกว่าบางครั้ง vga ก็ต้องแรงด้วยนะ ซึ่ง cpu เองก็มีส่วนช่วย ไงมีโอกาสแล้วค้วา 4850 ไว้ก่อนดีกว่าครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ปัจจัยอย่างระบบ OS ก็สำคัญไม่แพ้กัน ปรับแต่งดี มันก็ช่วยได้ครับ ฮาร์ดแวร์ก็เป็นส่วนนึง

OverclockZone Member BigLeg's Avatar

ถึงรึดได้ไม่เต็มแต่ก็เล่นได้ในระดับดีครับ

OverclockZone Member miixer's Avatar

ก็ถือว่าดีล่ะครับผมว่า ไม่ได้ขี้เหร่มากมาย ถ้างบมันจำกัดที่นั่นพอดี

ของผมตอนนี้ยังใช้ 4850 กับ 4600+@3.08 เองครับ

ก็ยังถือว่าเป็นที่น่าพอใจอยู่ เล่น crysis warhead ปรับ Enthuisast ได้ นี่ อิอิ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

มันก็ใช้ได้ครับ อยากได้ก็ซื้อไปเถอะครับ ถ้าซื้อแล้วไม่ลำบาก

เรื่องค่าเฟรมเรต หรือ ตัวแปรที่เขาใช้วัดค่ามันไม่สำคัญหรอกครับ ถ้าเราใช้แล้วสบายใจไม่เห็นความแตกต่าง

เพราะว่ามันก็ไม่ได้ดึงภาพจนกระตุกอย่างเห็นได้ชัด อย่างน้อยก็ดีกว่าของเดิมล่ะนะ

งบอำนวยก็ค่อยเลื่อนไปเล่น CPU ที่แรงขึ้นก็ได้ครับ

ปล..ทั้งนี้ทั้งนั้น ดูการใช้งานของตัวเองด้วยก็ดีนะครับ ซื้อของแรงมาใช้ให้มันคุ้มค่า ไม่ใช้ซื้อรถสปอร์ตมาวิ่งที่ กทม.

Bookmarks

Bookmarks