สอนการเลือกซื้อ CPU+M/B
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: สอนการเลือกซื้อ CPU+M/B

OverclockZone Member

Default สอนการเลือกซื้อ CPU+M/B

คือ ไม่ทราบว่า เวลาเราจะซื้อ M/B+CPU นั้น เราดูยังไงหรอครับ เช่น ซื้อ M/B+CPU ที่มาด้วยกัน หรือเวลาซื้อแยก จะรู้ได้ไงว่า มันจะใช้ด้วยกันได้หรือป่าว

เท่าที่ผมรู้มา คือ ใส่ CPU ที่แรงกว่าบอร์ด รองรับ ไม่ได้ แต่จะรู้ได้ไงว่า บอร์ดมัน รองรับได้ถึงรุ่นไหน อะไรพวกนี้แหละครับ

ยังไงช่วยหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ดูจากคู่มือเมนบอดครับ หรือ รายละเอียดจาก เว็บผู้ผลิตครับ

OverclockZone Member t-force's Avatar

ไปห้อง จัดสเป็ค ประกอบคอมพ์ อัพเกรด เลยครับ

Bookmarks

Bookmarks