overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member

Default DOTA2 REBORN APU ยังไหวอยู่ไหม

ยังไม่ได้โหลดมาลอง กะว่าจะถามในนี้ก่อนเน็ตผมไม่ค่อยแรง

ใครลองแล้วเทสแล้วช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยครับ

ลื่นขึ้น เท่าเดิม หรือกินเสปคขึ้น

ใครมีเปรียบเทียบยิ่งดีครับเป็นพระคุณมาก

ปล. จริงๆ ก็ไม่ได้เล่น dota2 เป็นหลัก แต่เอาไว้แก้เบื่อหน่อยก็ดี

OverclockZone Member GreenHerb's Avatar

dota 2 reborn มันเป็น engine ใหม่ที่ออกแบบมาเพื่อให้คอมระดับต่ำๆ สามารถเล่นได้ลื่นขึ้นอ่ะครับ

แค่ลองเข้าเกมก็รู้ถึงความต่างละครับ โดยภาพรวมผมว่า engine ใน reborn ดีกว่าของเก่าเยอะครับ

พูดง่ายๆ คือ ภาพสวยขึ้น ลื่นขึ้น แต่กิน spec น้อยลง

ใน TGPL บางคนก็บอกลื่น บางคนก็บอกกระตุก บางคนก็บอกภาพกาก ผมนี้ไม่แน่ใจเลย

OverclockZone Member best0032001's Avatar

ผมเล่นอยู่ ลื่นครับ ส่วนไหวไหมไม่แน่ใจครับ จริงๆ ถ้าไม่เปิดสุด ก็ไว้ละ พอดีผมใช้ vga แยกเลยบอกไม่ได้

OverclockZone Member good11's Avatar
    Zombie lake 14++++++++++++++++++

Quote Originally Posted by upperground View Post
    ใน TGPL บางคนก็บอกลื่น บางคนก็บอกกระตุก บางคนก็บอกภาพกาก ผมนี้ไม่แน่ใจเลย
    ไปลองเองจบ ถ้าไม่อยากเชื่อใครเลย อีก 2 วันแพทเข้า ยังไงคุณก็ต้องโหลดอยู่ดี
    ยิ่งบอกเนตกาก รีบๆโหลดไว้เลย
    ปล. คำตอบผมก็เหมือนๆบางคนในนี้แหละ แต่ดูทรงแล้วคุณไปลองเองดีกว่า

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

ผมลื่นขึ้นนะ ภาพสวยกว่าเดิมด้วย

อันเก่าบางช่วงจะมีกระตุกบ้าง อันนี้ลื่นเลย

OverclockZone Member GreenHerb's Avatar

Quote Originally Posted by tazmako View Post
    ผมลื่นขึ้นนะ ภาพสวยกว่าเดิมด้วย

อันเก่าบางช่วงจะมีกระตุกบ้าง อันนี้ลื่นเลย
    spec อะไรมั่งอ่ะครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

จากที่ลองถามลูกค้า เค้าบอกว่าสมูทกว่าเดิมและภาพสวยขึ้น

สเป็กที่ร้าน
    Athlon X4 750K
    Ram4GB
    HD7730

Super Moderator

ลื่นกว่าเดิมครับ

แต่ถ้าปรับสวยที่สุดและใช้ dx11 กินสเป็คกว่าเดิม

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    ลื่นกว่าเดิมครับ

แต่ถ้าปรับสวยที่สุดและใช้ dx11 กินสเป็คกว่าเดิม
    สอบถามอีกรอบนึงครับ ของผมเวลาพิมพ์ข้อความจะชอบค้างต้องกด Reset ตลอดเลยเป็นเพราอะไรเหรอครับ

OverclockZone Member grungust's Avatar

ก่อนจะตอบกันว่าลื่นไม่ลื่น ขอแนะนำให้เช็ค FPS กันสักนิดนึง โดยเฉพาะอย่างยิ่งจังหวะ 5 vs 5 ตะลุมบอนพร้อมกัน (ยืนอยู่จุดเกิดคนเดียวไม่นับว่าลื่น) โดยอย่างน้อย FPS จังหวะที่สำคัญที่สุดในเกม ไม่ควรหล่นไปต่ำกว่า 40 ซึ่งจริงๆ 35 - 40 นี่ก็แย่แล้วนะ

ถ้าสเป็คท่านทั้งหลายสามารถยืนยันการันตี FPS จังหวะ 5vs5all ว่าได้มากกว่า 35-40 ก็ถือว่าผ่านนะครับ จริงๆ 30 มันก็เล่นได้ แต่มันอาจดูหน่วงไปสำหรับหลายๆคน

Super Moderator

Quote Originally Posted by Turnl3ack View Post
    สอบถามอีกรอบนึงครับ ของผมเวลาพิมพ์ข้อความจะชอบค้างต้องกด Reset ตลอดเลยเป็นเพราอะไรเหรอครับ
    ไม่แน่ใจ อาจจะเป็นบัคครับ

ปล. เมื่อวานลองกับเครื่องเล็ก Cely กินซีพียูสุดๆ แต่เฟรมเรตก็อยู่แถวๆ 50-60 นะครับ
    เล่น crystal maiden ตอนไล่จับ ช่วยคิล ใส่สกิล 2 1 4 ก็ไม่กระตุก หรือหน่วงเท่าไหร่
    (เฟรมเรตอยู่แถวๆ 40 กว่าๆ ตอนออล)
    แต่ปรับแค่กลางๆ เพราะการ์ดจอเครื่องเล็ก R5 240 เอง
    ส่วนเครื่อง i5 นี่ลื่นฉิว 60 fps ตลอด ไม่มีร่วง

OverclockZone Member tazmako's Avatar

Quote Originally Posted by GreenHerb View Post
    spec อะไรมั่งอ่ะครับ
    7700K ram8g/2400ครับ

เฟรมไม่รู้อยู่ที่เท่าไหร่เพร่ะไม่ได้ดู

แต่เวลาออลก็ไม่กระตุกนะ

OverclockZone Member tawat_kun's Avatar

วันนี้ว่าจะลองเข้าไปเล่นจะแคปรูป ปรากฏว่า เข้ารีบอร์นเลย หรือว่าของเก่าไม่ให้เล่นแล้ว

Quote Originally Posted by tawat_kun View Post
    วันนี้ว่าจะลองเข้าไปเล่นจะแคปรูป ปรากฏว่า เข้ารีบอร์นเลย หรือว่าของเก่าไม่ให้เล่นแล้ว
    ของเก่าตัดไปแล้วครับ เข้าสู่rebornเต็มตัว

Bookmarks

Bookmarks