Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ MB ของ ASUS รุ่น P5Q-Pro บ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ MB ของ ASUS รุ่น P5Q-Pro บ้างไหมครับ

คือว่า MB ของผม ตอนบูทเครื่องขึ้นมาใหม่ๆ จะเป็นแต่หน้าจอดำๆตลอด
    แต่พอผมกด del ก็เข้าฟังก์ชั่น bios ได้เป็นปกติครับ หรือกด F11
    เพื่อให้คอมเข้าหน้าบูท มันก็เข้าวินโดว์ได้เป็นปกติดี
    ไม่รู้ว่าบอร์ดรุ่นนี้ มันมี fuction ให้กด หรือว่า ผมต้องไปเซตที่ bios ใหม่หรือเปล่าครับ
    คอมของผมต่อ HDD 2 ตัวครับ กะอีก 1 cd-rom ตัวนึงเป็น SATA อีกตัวเป็น IDE
    ตอนแรกผมคิดว่า ide มีปัญหาเลยถอดออก ปรากฏว่าเหมือนเดิมครับ ตอนนี้มึนไปหมด
    หรือว่าผมต้องไป set ที่ bios รึเปล่าครับ ใครใช้บอร์ดรุ่นนี้ ช่วยผมด้วยนะครับ
    หาที่เซตไม่เจอ ตอนเปิดเครื่องมาใหม่ๆขี้เกียจไปกด F11 อยู่ตลอดๆอ่ะครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะครับ แล้วอีกอย่าง ที่ตัวบอร์ด มันจะมี port 8 pin ไว้อ่ะครับ ควรจะต่อ 4 pin หรือ 8 pin ดีครับ ผมใช้ supply ของ corsair 520w ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ใช้อยู่ CPU อันหยั่ง
    แล้ว BIOS ปัจจุบันเวอร์ชั่น อะไร
    Update BIOS เป็นตัวล่าสุดดู

Comment

ผมก็ใช้อยุ่นะครับปกติ ?

Comment

ใช้ E8400 ครับ ใช้เวอร์ชั่น 0703 อยู่อ่ะครับ
        ผมงงว่า ทำไมของผม ตอนบูท ต้องคอยกด F11 หรือไม่ก็ต้องกดไรสักอย่างถึงจะทำงาน ไม่รู้ว่าผมต่อไรผิดรึเปล่า
        งงๆ เหมือนกันอ่ะครับ

Comment

ลองปิด Express Gate ใน bios ดูครับ
          (ผมก็มาโพสตอนซื้อรุ่นนี้มาใหม่ๆ เอิ๊กๆ)

Comment

เดี๋ยวจะลองทำดูครับได้ผลไม่ได้ยังไงจะมารายงานเพื่อนๆครับ
            ขอบคุณมากๆครับทุกท่านๆ

Comment

Core 2 Duo E8400 (3.00GHz,1333FSB,L2:6MB,65W,rev.E0) BIOS 1004

BIOS เวอร์ชั่นต่ำไปนะ

Comment

ครับ เด่วต้องอัพเดทหน่อยหล่ะครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ แต่ว่าตอนนี้ไม่มืดแล้วครับ

Comment

Working...
                X