Announcement

Collapse
No announcement yet.

GALAX GTX 980 HOF กับ Zotac GTX 980 Ti Amp Extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

980 ti แรงกว่าหลายทุ่ง

จะลาก 980 ขนาดไหน ก็ไม่เท่า 980ti หรอก

พี่แกแรงขนาด amd ยืนมองตาปริบๆ

ไปละ แว๊ปปปป

Comment

Originally posted by NicsZa View Post
      980 ti แรงกว่าหลายทุ่ง

จะลาก 980 ขนาดไหน ก็ไม่เท่า 980ti หรอก

พี่แกแรงขนาด amd ยืนมองตาปริบๆ

ไปละ แว๊ปปปป

อย่าพูดอย่างนั่น เดี๋ยวเขาเอา DX12 สีสด ดูวีดีโอลื่น มาอัดให้หรอก

Comment

ผมใช้ 980ti hof เรื่องเทคนิคผมไม่ค่อยทราบนะ ใช้อย่างเดียว 55 ซื้อมาติดตั้งใช้เลย บอกได้เเต่เสียงพัดลมละกันครับ เงียบดีครับ ไม่ค่อยสร้างความรำคาญเท่าไร ตัวการ์ดหนักเอาการนะ ต้องใช้ที่ค้ำหน่อยไม่งั้นการ์ดเอียงได้นะครับ ชอบที่มีไฟสีขาวตรงด้านหน้า คำว่า Hall of Frame เเละด้านบนมีไฟlสีเหลืองๆด้วยนะครับ เอารูปให้ดูประกอบการตัดสินใจละกันครับ

Comment

Originally posted by poon_poonz View Post
          ผมใช้ 980ti hof เรื่องเทคนิคผมไม่ค่อยทราบนะ ใช้อย่างเดียว 55 ซื้อมาติดตั้งใช้เลย บอกได้เเต่เสียงพัดลมละกันครับ เงียบดีครับ ไม่ค่อยสร้างความรำคาญเท่าไร ตัวการ์ดหนักเอาการนะ ต้องใช้ที่ค้ำหน่อยไม่งั้นการ์ดเอียงได้นะครับ ชอบที่มีไฟสีขาวตรงด้านหน้า คำว่า Hall of Frame เเละด้านบนมีไฟlสีเหลืองๆด้วยนะครับ เอารูปให้ดูประกอบการตัดสินใจละกันครับ

ท่านครับ ค้ำแล้วมันช่วยได้เยอะมั้ยครับ ผมก็ใช้ hof / แล้วเวลาเคลื่อนย้ายเคสที่ค้ำมันจะหลุดมั้ยครับ

Comment

นั่นตะเกียบใช่มั้ยครับ ฮ่าๆ ไม่ลอง DIY ทำจุดยึดดีๆล่ะครับ

Comment

ZOTAC GTX 980Ti AMP! Extreme แรงสุดติ่ง

Comment

980 ti ไม่ต้องคิดเลยครับแรงกว่าหลายขุม

Comment

Originally posted by near13 View Post
                  มวยมันก็สูสีกันนะ ต้องไม่ลืมว่าในเคสที่ค่าคล๊อกเท่ากัน HOF สามารถบูสไปได้ไกลกว่าระดับนึง แต่นั่นไม่ได้รับประกันว่า HOF หรือ AMP Extreme จะสามารถ OC ไปได้ไกลกว่า

เอาเฉพาะของที่ผมมีแล้วกัน AMP Extreme
                  - กินพื้นที่ 3 slot ตัวบอดี้น่าจะเป็นอลูมิเนียมหรือเหล็กผสมกับพลาสติก (น่าจะนะ ผมใช้อยู่แต่ก็ไม่เคยดูแบบละเอียดๆซักที) ส่วน HOF นี้ไม่แน่ใจเพราะไม่เคยเห็นตัวจริง เหมือนจะเป็นพลาสติกหมดรึเปล่าไม่รู้เหมือนกัน ดังนั้นตัวการ์ดถือว่าน้ำหนักมากพอควร แต่ผมรู้สึกว่าการออกแบบและการวางน้ำหนักถือว่าทำได้ดีครับ จากการใช้จริงเมื่อเสียบใช้งาน ผมไม่รู้สึกว่าตัวการ์ดมันแอ่น หรือเอียงนะ เทียบกับตอนใช้ 970HOF อันนั้นผมสังเกตได้เลยว่ามันเอียงจนต้องทำไม้ค้ำ พอเปลี่ยนมา 980Ti มันดูไม่เอียงเลยจริงๆ
                  - ระบบพัดลมจะเริ่มหมุนเมื่อความร้อนถึง 63 องศาโดยประมาณ สำหรับผมมันไม่ค่อยโอเคนะเพราะ idle มันอยู่แถวๆ 42-50 ค่าค่อนข้างกว้างและผมชอบให้การ์ดมันอยู่แถว 36 มากกว่า เลยจำต้องอาศัยโปรแกรมอย่าง MSI Afterburner เพื่อล๊อกรอบพัดลมเอาไว้ ดังนั้นฟังก์ชันนี้อาจจะทำให้คุณรู้สึกยุ่งยากว่าต้องมาตั้งค่าเพิ่ม
                  - ประกันที่ชูโรง 5 ปี อันนี้ผมไม่รู้จะแคร์ดีมั้ย เพราะโดยส่วนตัวคิดว่าคงใช้ได้ไม่ถึงสองปีก็คงได้เปลี่ยนอีกอยู่ดี และจากรูปแบบการประกันของบ้านเราผมก็ไม่กล้าคาดหวังมาก มีประกัน 5 ปีจริง แต่ถึงตอนนั้นก็คงไม่มีรุ่น 980Ti ไว้เคลมแล้ว และคงมีรุ่นใหม่ๆที่แรงกว่าออกมาทำตลาด ดังนั้นเมื่อถึงตอนนั้นการ์ดเจ้ากรรมหากเสียขึ้นมาก็คงไม่พ้นถูกตีเป็นของราคาซากเพื่อใช้เป็นส่วนลดในการซื้อตัวใหม่ หรือคืนเงินให้โดยหักค่าเสื่อมจนสุดท้ายเหลือไม่กี่ร้อย

ถ้าให้เชียร์ ผมเชียร์ HOF นะ แพลนใหม่กำลังจะเปลี่ยนทั้งระบบของผมมันแทบเป็นสีขาวล้วน ได้ HOF มามันก็คงจะเข้ากันดี ระบบระบายความร้อนผมชอบของ HOF มากกว่า
                  เรื่องประกัน 5 ปี นี่น่าคิดมากเลย ทุกวันนี้ยังไม่ได้รับคำตอบจริงๆว่า ถึงเวลานั้นจะทำยังไงมันจะมีรุ่นนั้นๆให้เคลมอีกไหม ขนาดยี่ห้ออื่นบางรุ่น ประกัน 3 ปี ยังไม่หมด ของไม่มีแล้ว ยังเอาตีราคาเศษซาก

หักลบเวลาการใช้งานแล้วคืนเป็นเงินให้เลย บางที ครบ 3 ปี แล้วขายมือสองอาจจะคุ้มกว่าก็เป็นได้

Comment

Working...
                  X