Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไขข้อข้องใจทีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้า soundcard เปลี่ยน แต่ถ้าลำโพงไม่ดีพอแยกความแตกต่างก็เท่านั้น
    แต่ถ้าลำโพงดี แต่ soundcard ดีไม่พอจะขับมันออกมาก็จบเหมือนกัน

มันต้องควบคู่กันอะครับ สายเส้นละแสนเค้าก็ใช้สำหรับลำโพงคู่ละหลายแสน
    ถ้าลำโพงบ้านหม้อแต่สายเส้นละแสนใส่ไปก็ไม่ช่วยอะไรขึ้นมา

Comment

เอาง่ายๆเลยครับ

ตอนนี้ผมใช้ 2zs +Divoom Cpmet D-2
      เพื่อนน้องมันมาบ้าน ฟังเพลงแล้ว มันบอกว่าเสียงมันดีกว่าออนบอร์ดบ้านกูมากเลย

Comment

ตอนนี้ลำโพง ผม Creative I-TRIGUE 2.1 ซื้อมา 3400 กว่าๆ มั้ง

ควรใช้ sound ระดับไหนดีอ่าคับ ตัวเก่าผม SB 5.1vx อะคับ (เทียบกับออนบอดไหนดีกว่าหว่า บอด M2N-E)
        Last edited by PoseidonX; 20 Oct 2008, 17:51:08.

Comment

อ้อ แล้วก็ผมฟังแต่เพลงพวก 128kbps ทั่วไป

soundcard ที่แพงขึ้นมา มันมีผลมากมั๊ยครับ

Comment

ต้องลอง

Comment

ที่บอกๆว่า เดิมๆไม่เปิดอะไร แล้วเสียงไม่ต่างออนบอร์ดเนี้ย

ถามตรงๆว่าเคยใช้ซาวการ์ดบ้างรึัยังครับ?

ปรกติฟังเพลง เค้าไม่แต่งเสียง เปิดออฟชั่นเวอร์ๆให้เสียงมัน้พี้ยนกันอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าออนบอร์ดเนี้ย เอาเดิมๆมานั่งฟังเลย (ผมไช้อยู่เมื่อเดือนที่แล้ว เพราะสล๊อต pci เสีย) ถ้างัดมันออกมาทิ้งได้ผมงัดออกไปแล้ว

ฟังก่อน
              ได้ผลยังไงแล้วค่อยมาพูดครับ
              ถ้าของแถมมันดีจริงๆ ไม่มีใครเค้าทำซาวการ์ดขายแล้วครับ
              (ฟังเพลงเดิมๆไม่ต่าง ผมอ่านแล้วเซ็งเลย)

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                ที่บอกๆว่า เดิมๆไม่เปิดอะไร แล้วเสียงไม่ต่างออนบอร์ดเนี้ย

ถามตรงๆว่าเคยใช้ซาวการ์ดบ้างรึัยังครับ?

ปรกติฟังเพลง เค้าไม่แต่งเสียง เปิดออฟชั่นเวอร์ๆให้เสียงมัน้พี้ยนกันอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าออนบอร์ดเนี้ย เอาเดิมๆมานั่งฟังเลย (ผมไช้อยู่เมื่อเดือนที่แล้ว เพราะสล๊อต pci เสีย) ถ้างัดมันออกมาทิ้งได้ผมงัดออกไปแล้ว

ฟังก่อน
                ได้ผลยังไงแล้วค่อยมาพูดครับ
                ถ้าของแถมมันดีจริงๆ ไม่มีใครเค้าทำซาวการ์ดขายแล้วครับ
                (ฟังเพลงเดิมๆไม่ต่าง ผมอ่านแล้วเซ็งเลย)
                เหมือนกันเรยครับคุณมด

Comment

Working...
                X